Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนเซียน WinFast TV2000 XP Expert มาช่วยผมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนเซียน WinFast TV2000 XP Expert มาช่วยผมหน่อยครับ

ผมซื้อ WinFast TV2000 XP Expert เป็นมือ 2 มาจากเวปนี้นานแล้ว เพิ่งจะได้ฤกษ์มาต่อใช้

ปัญหาที่พบคือ ภาพมีสัญญาณรบกวน ต่อแบบ สาย av 3 เส้น (มีตัวอย่างภาพที่มีปัญหาให้ดู)

การต่อสายของผมคือ
    UBC >> box แยก ออกทีวี / ออกคอม (มีเลือกอินพุท 4 ชุด เอ้าท์พุท 2 ชุด) >> สายสัญญาน ยาว 10 เมตร >> WinFast TV2000 XP Expert

โดยสายสัญญาณ 10 เมตรนั้น ด้านที่ต่อกับ box เป็นแจ๊คตัวเมีย เลยต้องหาสาย มาแปลงอีกที อีกด้านเป็นแจ๊คตัวผู้ เข้า WinFast TV2000 XP Expert

ลองเปลี่ยนสายav ที่เป็นตัวผู้ทั้ง 2 ด้าน แล้วก็ไม่หาย ((รูปที่ 2))

ลองต่อตรง จากสาย 10 เมตร เข้า UBC ไม่สัญญาณรบกวน แต่ภาพไม่ชัด ((รูปที่ 1))

หัวแจ๊คทุกตัว ทำความสะอาดเรียบร้อยแล้ว

โปรแกรมที่ลองใช้ Winfast PVR2 // Chris Lite // DScaler

ภาพที่ผมคิดว่าน่าจะชัดได้ อ้างอิงจาก :
    http://www.overclockzone.com/spin9/r...rt/index4.html

คิดว่าจะมีทางแก้ไขอย่างไรบ้างไหมครับ
    ต้องลงสายดินที่ boxแยก จะหายไหม
    หรือว่าสาย 10 เมตรมันยาวไป
    หรือการ์ดผมเสีย

หรือท่านผู้รู้ท่านใด มีทางออกที่ดีกว่านี้ รบกวนแนะนำด้วยครับ
    Attached Files

ไม่มีใครมีวิธีแก้ไขเลยหรือครับ....
    ดันครับ....

Comment

ลองใช้ Inter Video ดูครับ แต่ผมว่า มันไม่น่าจะเกี่ยวกับโปรแกรมครับ เพราะลักษณะมันป็น สัญญาณรบกวน

Comment

สรุปเป็นที่ PSU ครับ เปลี่ยนปั๊ป หายเลย

Comment

Working...
        X