Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามผู้รู้ครับ ..กา่ร์ดจอ ตระกูล 8800 GTS 320M ใช้ PSU เท่าไหรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามผู้รู้ครับ ..กา่ร์ดจอ ตระกูล 8800 GTS 320M ใช้ PSU เท่าไหรครับ

สอบถามผู้รู้ครับ ..กา่ร์ดจอ ตระกูล 8800 GTS 320M ใช้ PSU เท่าไหรครับ

460wขึ้นก็พอเผื่ออนาคตหน่อย 500wขึ้น วัตต์แท้นะ

Comment

ตามข้างบนครับ

Comment

8800GTX galaxy 2ตัว 750watt เอาไม่อยู่ ถ้าตัว GTSมีช่องเสียบไฟสองช่องน่าจะใช้620watt เพราะมีอย่างอื่นอีก เว้นแต่เพื่ออนาฆตจะใช้SLI อาจจะต้องซื้อตัวใหญ่หน่อย ยังใงก็ขอร้านลองก่อน

Comment

8800 GTS 320M 500Watt พอดีเหลือนิด ๆ ใช้ได้แน่นอน System เก่าเราก็ใช้ 500Watt แต่วัตต์เต็มนะคะ

Comment

แล้วEnermax 460Wพอไหวมั้ยอะ เพราะงบไม่พอซื้อตัว500W

Comment

ผมก็ใช้ Enermax 460W กับ ASUS EN8800GTS 320 MB อยู่
              ใช้ได้สบาย ถ้า PSU ไม่เสีย

Comment

ผมใช่ asus 450w ไม่ใหวอ่ะครับดับตลอดเลยครับ เลยเปลี่ยนมาใช่ 550w asus ใช่งานดีเลยที่นี้ไม่ดับครับผม
                @oc ได้เยอะอีกด้วยนะครับ

Comment

ผมใช้ Tsunami 580W มีไฟสีน้ำเงิน วัตไม่เต็มครับ เอาอยู่เหมือนกันนะ ซื้อมา 790.- บาท
                  แต่งเคสด้วย ใช้เคสใส ติดพัตลมมีไฟ 5 จุด ครับ
                  เอา
                  GF8800gts
                  OPTY 165 939
                  2G RAM
                  A8N SLI
                  1 HDD
                  1 DVDROM
                  หลอด ไฟ UV อีก 1 หลอด (ปกติจะไม่เปิด แต่เปิดก็ได้)
                  + สายไฟ แบบติดไฟอีก4 สาย
                  อยู่นะครับ ไม่เคยดับ หรือ ร้องให้เห็นนะ
                  -----------------------------------------------------------------
                  อืมการที่ไฟไม่พอหรือ ไฟน้อยแต่ยังคงเล่นต่อไปได้ มีผลต่อ FPS ของเกมหรือป่าว?
                  หรือถ้าเกิดมันไม่พอ มันจะดับไปเลย กันแน่ ? ครับ

Comment

ผมใช้ASUS 550watt ครับ

Comment

มีใครใช้ 450 - 460 W บ้างไหมครับ ..

อยากทราบจาก ผู้ที่ใช้จริง ๆ ครับ ...

Comment

Originally posted by sc View Post
                        460wขึ้นก็พอเผื่ออนาคตหน่อย 500wขึ้น วัตต์แท้นะ

ตามนั้นครับ

Comment

650 W Ener

Comment

ผมใช้ RealPower 550W ครับ นิ่งดี

Comment

ใช้ Deluxe 500W. DLP34A อยุ่

สบายทุกงาน เครื่องผมใส่
                              X23600+ @2.6 +Cool n Quiet
                              M2N-E
                              kingston 2G/667
                              DVDRW*1 combodrive *1
                              HD 160GB Sata2 *1
                              C.reader *1
                              SB Audigy *1
                              เพาเวอร์ที่ผมใช้นี่ เอาอยุ่ ถ้าพวกดีๆวัตต์เต็มเลย 500w. ก็อยุ่แน่ๆครับ

Comment

Working...
                              X