Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD ยี่ห้อQuantum เป็นไงบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by cdap View Post
    ก็นับว่าถูกดีนะครับ ถ้ารับได้เรื่องความเสี่ยงเกิดเสียแล้วเสียเลย ซื้อมาลองก็ได้ครับ ถ้าใช้ดีให้เพื่อนหิ้วเข้ามาขายเลยครับ
    หรือลองมาหาซื้อ WD แถวนี้ก็ได้ถูกๆประกันเดือนนึงคุ้มกว่าเห็นๆ

ที่โรงเรียนยังมีอยู่เลย Conner 420 MB ด้วย พึ่งจะเอามาGhost windows 95 เสป๊ก pentium MMX แรม EDO คีย์บอร์ดช่องต่ออันใหญ่ เมาส์ต่อserial

แล้วก็ถ้าใครรู้จัก Quantum Bigfoot กะ Fireball อายุคงรุ่นราวคราวเดียวกันแหงแก๋

ผมใช้ตัวfireball 5gb 5400rpmยังไม่เสียเลย แต่ถอดเก็บไว้ เปงrare item

Comment

HDD ในตำนานสิเนี่ย
      เคยเห็น 10Gb ครับ สมัยเด็กๆ

โลโก้เหมือน Seagate เลยอ่ะครับ ใครไม่เชื่อลองดูสิ

Comment

Quantum Bigfoot กะ Fireball นอนเป็นซากศพอยู่ เพราะโดนฟ้าผ่าตอนเปิดคอมฯอยู่

Comment

ใช้ประมาณกือบ 10 ปีแล้ว 2Gb เดี๋ยวนี้ยังหยิบเอามาใช้บ้าง ทนมากมาย แต่เดี๋ยวนี้ไม่รู้ และไม่เห็นมีจำหน่าย เก็บไว้เป็นโบราณวัตถุ อิอิ

Comment

ของผมใช้ 20 gb คับ
            ใช้มานานมากแล้วตั้งแต่สมัย duron 750 mhz
            ตอนนี้ใช้ไม่ได้แล้ว เนื่องจาก mb มันไปแล้ว ก็เลยไม่ได้เอามาใช้

Comment

IBM โดน Quantumเทคโอเวอ แล้วมันก็โดน maxtor เทคอีกที แล้วตอนนี้ก็โดน WD หรือ ซีเกตนี้ละ ถ้าจำไม่ผิดประมาณนี้ครับ

ผมว่ามันดีสุดๆเลยนะ จากที่ใช้มาเมื่อก่อน รองมาก็ maxtor ตอนนี้ก็ WD

Comment

Quantum ฮาร์ดดิสในดวงใจผมเลย ดัง ทน ถึก

เมื่อก่อนใช้แต่ยี่ห้อนี้แหละ segate ไม่เคยมีอยู่ในสมอง

Comment

มีอยู่ตัวนึงครับ Quamtum 6จิ๊ก อายุประมาน 10ปีได้ (10ปีจริงๆ)
                  พึ่งเจ๊งมาได้อาทิตนึงเนี้ยยย(ไม่รู้เพราะ psuเน่าป่ะน่ะครับ แฟนเอาใส่หนังไปดู)
                  แต่มันทนมากๆๆๆเลย ครอนเฟริม

Comment

Working...
                  X