Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS M2NPV-VM กับ X2 3600+ อยากOC.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS M2NPV-VM กับ X2 3600+ อยากOC.

ASUS M2NPV-VM กับ X2 3600+ อยากOC.ผมต้องทำอย่างไรบ้างครับ คือทำไม่เป็น แต่อยากเป็นครับ แล้วจะไปได้ซักเท่าไหร่ครับ
    ขอบคุณครับ
    Attached Files

ปรับตรง cpu configulation อะครับ

ทุกอย่างเป็น auto เลย ปรับ เฉพาะ บัส cpu จาก 200 > 253

เปิดติดชัวว

ผมใช้ asrock alive นะท่าน

หากไม่มั่นใจ รอเกจิ ท่านอื่นมา ชี้แนะ ต่อ อิอิ

Comment

Originally posted by newzbaba View Post
      ปรับตรง cpu configulation อะครับ

ทุกอย่างเป็น auto เลย ปรับ เฉพาะ บัส cpu จาก 200 > 253

เปิดติดชัวว

ผมใช้ asrock alive นะท่าน

หากไม่มั่นใจ รอเกจิ ท่านอื่นมา ชี้แนะ ต่อ อิอิ
      ผมปรับบัสตามที่ท่านบอกเป็น 262 ก็ได้ดังรูป จะให้มันไปกว่านี้อีกได้เปล่าครับ
      Attached Files

Comment

ไปเยอะแล้วนี่ ทำไม ASUS M2NPV-VM ผม ลาก Sempron 3000+ ไม่ไปเลย

แต่ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ Athlon X2 3600+ แล้วนะ ยังไม่ได้ลองลากเลยครับ

แต่ Asrock Alive พา Athlon 3600+ ของผมไปได้ 2.5 น่ะ

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
          ไปเยอะแล้วนี่ ทำไม ASUS M2NPV-VM ผม ลาก Sempron 3000+ ไม่ไปเลย

แต่ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ Athlon X2 3600+ แล้วนะ ยังไม่ได้ลองลากเลยครับ

แต่ Asrock Alive พา Athlon 3600+ ของผมไปได้ 2.5 น่ะ
          เคยลองลากไปอีกไหมครับ หรือว่าได้แค่นี้ครับ

Comment

เข้าไปศึกษาที่นี้เลยครับ
            http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=59562

Comment

ASUS M2NPV-VM บอร์ดตัวนี้ใส hard disk SATA II ได้ไหมครับ ของผมใส่แล้วใน Bios ก็มองเห็น แต่ว่ามันโหลด hars disk เข้า windows ไม่ได้มัน Erro ครับ

Comment

Originally posted by kapook View Post
                ASUS M2NPV-VM บอร์ดตัวนี้ใส hard disk SATA II ได้ไหมครับ ของผมใส่แล้วใน Bios ก็มองเห็น แต่ว่ามันโหลด hars disk เข้า windows ไม่ได้มัน Erro ครับ
                ผมก็ใช้ sata เหมือนกัน ปัญหาส่วนใหญ่ที่เจอจะเป็นที่ ไดรเวอร์ครับ หา window ที่มีไดรเวอร์sataมาด้วยก็ง่ายดีครับ

Comment

ผมเพิ่มเป็น 250MHz. แล้วจอคว้าคับ ใช้ RAM ธรรมด๊าธรรมดา ROX/667 512 2 ตัว เป็นดูอ้อแชนแน้ว ตอนนี้ใช้แค่ 230MHz. ถึงใช้งานได้ไม่มีปัญหาคับ

Comment

Originally posted by modxxx View Post
                    ผมปรับบัสตามที่ท่านบอกเป็น 262 ก็ได้ดังรูป จะให้มันไปกว่านี้อีกได้เปล่าครับ
                    อาจจะได้อีกนิดถ้าท่านลดตัวคูณ HT Link จาก 5 เหลือสัก 4 นะผมว่า

Comment

ดัน

Comment

Originally posted by Bonobo View Post
                        อาจจะได้อีกนิดถ้าท่านลดตัวคูณ HT Link จาก 5 เหลือสัก 4 นะผมว่า
                        ไปลดที่ไหนครับ ช่วยบอกรายละเอียดหน่อยครับ บอร์ดรุ่นนี้มีให้ปรับน้อยเหลือเกิน และผมใหม่มากครับสำหรับ OC.

Comment

HT บอร์ดตัวนี้ไม่มีให้ปรับนะครับ

Comment

แสดงว่าบอร์ดตัวนี้ตันแล้วใช่ไหมครับ ลากไม่ไปแล้วเหรอครับ หรือใครเคยลากไปได้ไกลๆกว่านี้บ้างครับ

Comment

อยากลากไกลๆกว่านี้คงต้องเปลี่ยนบอร์ดน่ะครับเพราะผมลองปรับแต่งดูแล้วไม่เคยเกิน2.4 เกินนี้จอฟ้าตลอด ถ้าเป็นบอร์ดจำพวก m2n-e หรือ alive คงได้ไกลกว่านี้สังเกตุจากหลายๆท่านในบอร์ดลากกันได้มันมือดี
                              Last edited by Redmachine; 31 Aug 2007, 09:00:16.

Comment

Working...
                              X