Announcement

Collapse
No announcement yet.

seagate กับ WD มันดีเหมือนกันไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• seagate กับ WD มันดีเหมือนกันไหมครับ

ราคาใกล้กันมาก ผมยังไม่เคยใช้ WD เลย ว่าจะลองดูมั่ง ใครมีความเห็นอย่างไรบ้างครับ

ก็ดีอ่ะครับ ตั้งแต่ใช้ WD มาผมก็ไม่เคยกลับไปใช้ Seagate อีกเลยครับ ผมรัก WD

Comment

WD จะเงียบกว่า Seagate ครับ ผมว่าไม่ต่างหรอกครับ ประกัน 5 ปีเหมือนกัน Seagate เขาเป็นผู้นำตลาดมาก่อน ราคาก็เลยสูงกว่าชาวบ้านเขา เหมือน TV ยี่ห้อ SONY ที่แพงกว่าชาวบ้าน แต่ยี่ห้อไหน ก็แทบไม่ต่างกัน

Comment

WDโอเคครับ ใช้ไม่เคยมีปัญหา seagateก็ไม่เคยมีปัญหาเช่นกัน แต่เลือกWDครับ เพราะถูกกว่า คุณภาพเหมือนๆกัน

Comment

จะลองของใหม่หรือครับ ลองHitachiด้วยก็ดีครับ ไม่ค่อยดังในไทยเเต่ผลิตให้กับบริษัทIBMเมื่อก่อน เเพงมากเเต่ตอนนี้ลงมาเยอะเเล้ว เห็นผ่านๆมาเมื่อวานก็ไม่เเพงครับ

Comment

เลือกจากประกันดีกว่าครับ มันมีผลเวลาเครม

Comment

HD เวลาเสีย ขึ้นมาถ้าหมดประกันแล้วเป็น ยี่ห้อ WD ร้านจะไม่รับซ่อมครับ

แต่ถ้าเป็น Segate ต้องเอามาดูก่อน ไม่แน่ว่าซ่อมได้ จากประสบการณ์จริงๆ

Comment

2 ปีที่ผ่านมา ผมซื้อ ใช้ และขาย HDD มาเกือบ 20 ตัว

เลือก WD ตลอดครับ ชอบความเงียบและความเย็นของมัน

Comment

WD เงียบครับ

Comment

อยากลองใช้ WD เหมือนกัน

ถ้าเงียบจริงๆ จะได้ซื้อมั่งครับ

Comment

มันก็ดีทั้งคู่นั้นแหละ แต่ตอนนี้ผมใช้ WD เพราะตอนซื้องบดันหมด เห็นมันถูกกว่าก็เลยเอามา ตอนนั้นยังลังเลอยู่เลยว่าจะใช้มันดีมั้ย แต่ตอนนี้คิดไปคิดมา ประกอบเครื่องครั้งต่อไป คงเป็น WD นี่แหละ เงียบดี และที่สำคัญ มันใช่ประกันจาก Dcom เพราะผมไม่ต้อง Dcom อีกต่อไปแล้ว เคลมเร็วจริง แต่ของเคลมออกมาส่วนใหญ่ มักไม่ยอมเช็คก่อนถึงมือลูกค้า

Comment

ถ้าชอบแนวอวบๆก็ WD ครับ

Comment

WDครับ อย่างน้อยก็ไม่ดัง

Comment

ไม่ต่างกันเลยครับ เพิ่งซื้อWD มา
                            ตอนนี้ชอบWD มากกว่าแล้ว

Comment

ความแรงมันต่างกัน....แต่เดี๋ยวนี้คนเราเน้นถูก

Comment

Working...
                              X