Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามอีกเรื่องงับ กะ 7950 gt

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามอีกเรื่องงับ กะ 7950 gt

ทำไมของผม ดูความเร็วมัน กะโปรแกรม oc หรือ ไม่ก้อ โปรแกรม ของ nvidia

อ่ะนะคับ

ความเร็ว คลอ มันเท่ากะสเปคของตัวการ์ด

แต่ไม่เข้าจัยคับ ทำไมความเร็ว mem ง่ะคับ จิงๆ ความเร็วมันอยู่ที่ 1400 นะคับ แต่ มันดันมีแค่ 700 เองคับ ไม่เข้าจัยๆจิงๆ ผมอยากเครมจะแย่ระเนี่ย เง้อ

mem จะคูณ 2 หรือป่าวนะครับ ปกติดีครับ ไม่ต้องเครม มีของดีอยู่แล้วครับ มันก็เป็นแบบนั้นแหล่ะ
    หรือผู้รู้ท่านอื่นมาตอบนะ แต่คงตอบลักษณะผมนั้นแหล่ะ ว่ากาดมันปกตินะ อิอิ

Comment

ชนิดของแรมที่การ์ดจอใช้เป็น DDR (Double Data Rate) คือ สามารถส่ง-รับข้อมูลได้ทั้งขาขึ้น-ขาลงเลยต้อง คูณ 2 ครับ
      700*2 = 1400 ถูกต้องแล้วครับ

Comment

อ่ะนะคับ ขอบคุน ทั้งสองท่านมากมายเลยงับ

Comment

Working...
        X