Announcement

Collapse
No announcement yet.

Format a: 720kb

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Format a: 720kb

คือผมมีปัญหาต้องการจะ format แผ่น 1.44 mb ให้เป็น720kbแต่ formatไม่ได้เพราะwindows
    Xp ได้ตัดการ format ออกไปแล้ว ไม่ทราบว่ามีวิธีไม๊ครับ

ใน DOS อะ ( Command Prompt )

Comment

สงสัยอ่ะท่าน....ทำไมต้องทำให้เป็น 720K ด้วยอ่ะ มีจุดประสงค์อะไรเป็นพิเศษเปล่างับ?

Comment

อ่อพวกเครื่องดนตรีบางรุ่นยังต้องใช้ 720 kb อยู่ครับเช่น keyboard yamaha xp50 ต้องใช้แผ่นที่format 720 kb ถึงจะโหลดเพลง midi ลงเครื่องได้ครับแล้วก็พวก sound canvan รุ่นเก่าๆที่รุ่นเก่าๆครับไม่อย่างนั้น
        มันจะโหลดเพลงไม่เข้าหรือง่ายๆเลยมันหาเพลงในแผ่นไม่เจอครับ

Comment

ดันๆ

Comment

Working...
          X