Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำเรื่องจอ LCDที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำเรื่องจอ LCDที

ผมจะซื้อจอ LCD มันเขียนว่า DVI-D แล้วกาดจอมันเขียนว่า Dual-DVI แล้วรูของมันไม่เหมือนกันมันจะเสียบกันได้ไหมครับช่วยอธิบายให้เข้าใจที

--

Originally posted by mojojojoe View Post
    ผมจะซื้อจอ LCD มันเขียนว่า DVI-D แล้วกาดจอมันเขียนว่า Dual-DVI แล้วรูของมันไม่เหมือนกันมันจะเสียบกันได้ไหมครับช่วยอธิบายให้เข้าใจที
    DVI-Dที่ปลายสายLCD กับ DVIที่การ์ดจอ มันน่าจะเหมือนกันนะครับเสียบใส่กันได้เลย แต่ถ้าที่การ์ดจอที่มีOutputเป็นแบบAnalog ต้องใช้หัวแปลงจากAnalogเป็นDigital(DVI)
    หรือ ที่การ์ดจอOutputเป็น DVI-I หัวแปลงก็มีขายครับลองหาๆดูตามห้องขายคอม อ่ะคับ

Comment

รูมันเหมือนกับครับแต่ว่ารูของกาดจอมันจะมีเยอะกว่ารูของจอ

Comment

Originally posted by mojojojoe View Post
        http://en.wikipedia.org/wiki/DVI

Comment

ครับแบบนี้แหละ รูมันมีจำนวนไม่เท่ากันมันจะเสียบกันได้ปล่าว

Comment

--

ครับแบบนี้แหละ รูมันมีจำนวนไม่เท่ากันมันจะเสียบกันได้ปล่าว
            ถ้าเสียบไม่ได้ก็ต้องไปซื่อหัวแปลงอ่ะคับ ให้ด้านนึงเหมือนLCDอีกด้านเหมือน VGA แต่ผมไม่เคยเจอจิงๆกับตัวอ่ะคับซื่อมาก็เสียบได้เลย-*-

Comment

Working...
            X