Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำRAM ให้น่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำRAM ให้น่อยคับ

ผมสนใจCorsair มากคับ แต่เหง G-SKILL กับ GEIL ก็มีคนพูดถึง
    1.ได้ข่าวมาว่า Kington ปลอมเยอะมาก จริงรึเปล่า
    2.3ยี่ห้อนี้ เลือก ยี่ห้อไหนคับ
    3.บอร์ทรองรับDual Ram แล้ว ถ้าใส่1G1ตัว กับ 512*2ตัว อันไหนไหลลื่น+แรง+แจ่มคับ
    4.อยากทราบราคาของทั้ง3ยี่ห้อ (ไม่มีงบ เพราะไม่ทราบราคา)
    -1G/800
    -512MB/800
    -512MB/800Twin(Dual)

ราคา G.Skill
    ราคา GeIL

Comment

เงียบ Zzzz

Comment

1.เพื่อนผมโดนมาแล้วแต่มันซื้อมือสองมานะ มือหนึ่งจากร้านใหญ่ๆอย่าง Hardware House คงไม่เจอของปลอม
        2.พอๆกันครับแต่เป็นผมผมเลือก Corsair ประกันชิปไหม้เคลมได้ (แต่ยี่ห้ออื่นผมมะรู้นะ)
        3.1Gb*1=Singgle Channel , 512Mb*2=Dual ใช้ 512 สองตัวเลยครับค่าแบนด์วิธสูงเร็วกว่าแบบต่อตัวเดียว
        4.ราคาไม่ทราบ แต่เป็นที่รู้กันอยู่ทั้งสามยี่ห้อนอกจากแรงไม่แพ้กันแล้ว ราคายังแพงไม่แพ้กันอีกแต่ถ้าจะดูจริงๆไม่เน้นแรงมากมาย Corsair Value ก็น่าจะโอเคนะครับไม่แพงราคาพอๆกับ kingston

Comment

ขอบคุณมากคับ

ได้เวลาออกเดินทาง ไป1000ทิพ(วันนี้ทำไมมันเปงซอยละลายทรัพย์) Y________Y

Comment

Working...
          X