Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องเมนบอดที่มี AGP & PCI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องเมนบอดที่มี AGP & PCI

คือว่าไม่ทราบว่ามันมีเมนบอดที่ใส่การ์ดจอได้แบบทั้ง AGP และ PCI ในตัวเดียวกันไหมคับ และถ้ามีช่วยแนะนำรุ่นให้หน่อยคับ ของ Intel ที่รับบัสได้ 533-667or800

ขอบคุณมากๆคับ

PCI หมายถึง PCI-Express รึป่าวครับ ถ้าใช่ก็นี่เลยครับ Asrock 4CoreDual-VSTA เลยครับมีขายอยู่ ลองรับ Core 2 ด้วย ใช้ได้ทั้ง DDR/DDRII AGP/PCI-Ex

หรือดูนี่>>> http://www.asrock.com/mb/overview.as...ual-VSTA&s=775

หรือไม่ก็ลองมองหาเมนบอร์ดที่ใช้ชิปเซ๊ต VIA PT880Ultra เป็นหลัก

แต่ถ้าหมายถึง PCI ธรรมดาก็ ใส่ได้หมดทุกบอร์ดนั่นแหละครับ

Comment

แล้วไม่ทราบว่ามีแบบราคาถูกสุดเท่าไรหรือคับ

Comment

ก็ประมาณ 2000 นี่แหละครับ เพราะ 4CoreDual-VSTA ตัวนี้ผมก็ใช้อยู่ ถ้าถูกกว่านี้ต้องมือสองแล้วครับ

Comment

Originally posted by auiaui View Post
          แล้วไม่ทราบว่ามีแบบราคาถูกสุดเท่าไรหรือคับ

Asrock ตัวนี้ก็ถูกที่สุดในตลาดแล้วนะครับ ราคาราวๆ 2,050 บาท

หรือไม่ก็ ECS PT880Pro-A แต่ตัวนี้ผมว่าน่าจะหมดตลาดแล้วนะครับ ถ้ามีราคาก็ไม่น่าเกิน 2000

ถ้าอยากได้ถูกกว่านี้ก็ลองมองดูมือสองเลยครับ ราคาราวๆ 1300-1800

Comment

ถูกและดี

AsRock ตัวนี้ทั้งถูกและดีครับ ผมใช้อยู่ที่ Office และสามารถ OC ได้ด้วย (Unite-OC ช่วยให้ปรับ FSB โดยไม่ไปปรับ PCIe และ PCI Bus ให้สูงขึ้นตามไปด้วย) จาก FSB 133 เป็น 166 ได้อย่างง่ายดาย

แต่ PCIe มันจะวิ่งสูงสุดแค่ 4x ไม่ใช่ 16x นะครับ

Comment

ถ้าจะเลือกให้เลือก 4CoreDual-SATA2 คับ
              ต่างกับ VSTA ตรงที่มันรองรับ SATA2
              สรุปดีกว่าเห็นๆ

Comment

Working...
              X