Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกะ HD 2600xt

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกะ HD 2600xt

มันมีปัญหาเรื่องอะไรในการเล่นเกมส์บ้างครับ แล้วภาพในเกมส์เนี่ยสวยกว่า 8600gt ป่ะคับ

เรื่องภาพสวยต้องยกให้ครับ....

Comment

Originally posted by LoveLekJung View Post
      มันมีปัญหาเรื่องอะไรในการเล่นเกมส์บ้างครับ แล้วภาพในเกมส์เนี่ยสวยกว่า 8600gt ป่ะคับ
      ปัญหาคงไม่มีมั้งครับ (แต่ความแรงรวมๆ อาจจะน้อยกว่าหน่อยๆ)
      ครับ ATI แสงสีเงา แจ่มทุกตัว

Comment

ถามอีกคำถามนะครับ ใช้ Delux 500watt พอไหมครับ
        สเปคคร่าวๆที่จะซื้อ
        x2 3600+ ถ้าหาไม่ได้ก็ 4000+
        asrock alive
        corsair value 667 2GB
        Wd 160GB
        sapphire hd2600xt gddr4
        dvd-rw 1 ตัว
        cd-rw 1 ตัว
        แหะๆ

Comment

Originally posted by LoveLekJung View Post
          ถามอีกคำถามนะครับ ใช้ Delux 500watt พอไหมครับ
          สเปคคร่าวๆที่จะซื้อ
          x2 3600+ ถ้าหาไม่ได้ก็ 4000+
          asrock alive
          corsair value 667 2GB
          Wd 160GB
          sapphire hd2600xt gddr4
          dvd-rw 1 ตัว
          cd-rw 1 ตัว
          แหะๆ
          เหลือเยอะ ใส่ HD2600XT DDR4 อีกตัว + HDD 3-4 ลูกยังสบายๆ ครับ
          *400W โนเนม ติดเคสยังใหวเลย ครับ (การ์ดจอกินไปน้อย นะ ไม่มีไฟให้ต่อเพิ่ม)

Comment

โอ้วขอบคุณทุกท่านมากๆครับ จะได้ซื้อซะที

Comment

เหลือเฟือเลยครับ ผมใช้ 450 วัต เอง สบายๆ ไม่มีปัญหา

Comment

ถ้าวัดเฟรมเรต 8600GT แรงก่า แต่ถ้าเรื่องภาพผมว่า HD2600XT น่าจะสวยก่าหน่อย^^
                HD2600XT เล่นบางเกมมานไม่มีเงา -*- >>>Titant Quest, NeverWinter Night 2 เกมอื่นๆลองแล้วไม่มีปัญหาอาราย
                ลองใช้HD2600XTเล่นwinningแว้วภาพแจ่มจิงๆ(ปรับในCCCด้วยนะ^^)

Comment

psu ผม Enermax 350 watt ยังเอา 2600XT DDR4 + HDD 3 ลูก + OC CPU

ยังไหวเลยคับ อิอิ

Comment

เอ้อ ลืมถามไปง่ะ เกี่ยวกะ Sapphire x1950pro ตัวนี้ใช้ Delux 500watt อยู่ไหมครับ อุปกรณ์เหมือนกันอ่ะ

Comment

ผมใช้ 1950pro แล้วก้ delux 450 watt
                      เอาอยู่ฮะ

ไม่มีงอแง

Comment

ขอบคุณคับ อิอิ

Comment

Working...
                        X