Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับเมนบอร์ด ASUS หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ดันหน่อยนะครับ มีใครใช้ asus p5b แล้วเป็นเหมือนกะผมบางป่ะ??

Comment

ดันอีกรอบ

Comment

ผมด้วย P5B Deluxe มันดีนะครับ แต่แมร่งดันมี IDE อันเดียวนี่ดิเวลาเปิดเครื่องมาก็เป็นแบบที่พี่ถ่ายรูปมาครับ มันให้กดแต่ผมไม่กด ให้มันไปเองก็ boot win ได้นะ
        ผมใช้ HDD IDE เป็นmaster ไดรฟ slave ส่วนwindows ใช้ sata

Comment

Originally posted by porkaew03 View Post
          ผมด้วย P5B Deluxe มันดีนะครับ แต่แมร่งดันมี IDE อันเดียวนี่ดิเวลาเปิดเครื่องมาก็เป็นแบบที่พี่ถ่ายรูปมาครับ มันให้กดแต่ผมไม่กด ให้มันไปเองก็ boot win ได้นะ
          ผมใช้ HDD IDE เป็นmaster ไดรฟ slave ส่วนwindows ใช้ sata
          สงสัยต้องลองไปต่อแบบนี้ดูครับ แล้วจะมารายงานผลอีกที

Comment

ทำได้แล้วครับ หลังจากเซ็ตให้ HDD IDE เป็นmaster ไดร์ฟ เป็น slave
            ลองรีสต๊าทเครื่อง2-3รอบแล้วยังเห็นเหมือนเดิม เหอๆ
            มองข้ามเรื่องเล็กๆน้อยๆไปหน่อย
            (ทีแรกนึกว่ามันจะเซ็ตให้ฮาร์ดดิส ide เป็นมาสเตอร์ไม่ได้ซะอีก เพราะมันจะไปชนกะตัว sata ที่เอาไว้บู๊สวินโดว์)
            ขอบคุณทุกๆท่านที่ให้ความสนใจช่วยแก้ปัญหาครับ

Comment

Working...
            X