Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาอีกแล้ว ครับ ทำไมไม่มี Mod - Overclock ใน ATI Catalyst center

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาอีกแล้ว ครับ ทำไมไม่มี Mod - Overclock ใน ATI Catalyst center

ปัญหาอีกแล้ว ครับ ทำไมไม่มี Mod - Overclock ใน ATI Catalyst center มันหายไปไหน ครับ เปลี่ยน หลาย เวอร์ชั่น แล้วนะ ไม่เวิค สัก อัน ไม่ทราบเพื่อน ๆ มี ปัญหานี้บ้างหรือเปล่า แล้ว ใช้ เวอร์ชั่นไหน ดีสุด

ที่วงไวหายไปไหน
    Attached Files
    Last edited by Microsoft; 26 Aug 2007, 15:21:08.

7.8 ของผมมีนะ ของท่านใช่เวอร์ชั่นใหนหรอครับ

Comment

ผมลอง ตั้งแต่ 7.5 - 7.8 แล้วไม่มีเลย ส่วน 7.8 บางวันมี บางวันไม่มี ไม่รู้จะเอาไงของมัน หรือต้อง ไปเปิด อะไรก่อน เปล่า เหมือน nvedia ต้องไปเปิด ที่ Riva

Comment

ลองคลิกที่ enable ati over...... ข้างล่างภาพผม
        Last edited by sc; 14 Aug 2008, 17:54:57.

Comment

ก็คือมัน หายไปเลยครับ ไม่มีจะให้คลิก และอีกอย่าง ช่วยดูให้ที่ ว่า โปรแกรม Rvir tuner มัน แปลกๆ หรือเปล่า
          Attached Files

Comment

สงสัยต้องให้อาร์ทไปดูไหมคะ อิอิ ล้อเล่นนะ

Comment

Originally posted by Artemis View Post
              สงสัยต้องให้อาร์ทไปดูไหมคะ อิอิ ล้อเล่นนะ
              แหมมม... คุณอาร์ต

Comment

ไฟไม่พอเปล่าหว่า เคยเห็นมีคนบอก ไฟไม่พอฟังก์ชั่นไม่ขึ้น ไม่แน่ใจน๊ะ ไม่เคยเจอ

Comment

Originally posted by Microsoft View Post
                  ก็คือมัน หายไปเลยครับ ไม่มีจะให้คลิก และอีกอย่าง ช่วยดูให้ที่ ว่า โปรแกรม Rvir tuner มัน แปลกๆ หรือเปล่า
                  มันแปลกครับ ผมเคยเป็นครับไม่รู้ว่าจะเหมือนผมหรือเปล่า
                  โปรแกรมเห็นเป็นdefault monitor น่าจะเกิดจากการเสียบสายมอนิเตอร์ไม่แน่น ทำให้ปรับอะไรไม่ได้
                  ลองเช็คดูครับ

Comment

มันปรับ อย่างอื่นได้ทุก อย่าง ครับ ยกเว้น ที่มันหายไป คือ overclock ครับ ตอนนี้ ลอง เปลี่ยน ver. 6.9 แล้ว ก็ ยังไม่โชว ครับ เซ็ง แล้ว (ผมใช้ Power Thermaltake 500W ครับ

Comment

ท่านลองเอาโปรแกรมโอเวอร์คล๊อคต่างๆ ออกให้หมดก่อน รวมทั้งไดรเวอร์ด้วย แล้วลงเฉพาะไดรเวอร์ใหม่ บางทีมันชนกันก็เป็นได้

Comment

ของผมมันก็เคยหายไปครับ อยู่ดี ๆ มันก็กลับมา

บอกตรง ๆ ว่ายัง งง กับ Driver ATI ครับ อิอิ

ส่วน Riva tunner ปกติแล้วครับ ของผมก็เห็นแบบนั้นละ ไม่เหมือน Nvidia

มันจะมีข้างล่างให้ติ๊กได้อีกหลายตัว

Comment

ว่าแต่ขอถามในนี้ละกันสำหรับคนใช้ ATI

Catalyst ตัวไหนที่มันแจ่มสุดนะครับ ใช้มากับแผ่นไม่รู้ดีรึยัง 7.1 (เห็นมีถึง 7.8)

ใครเคยลองมาทุกตัวแล้ว เอาประสบการณ์มาแชร์บ้างซิครับ ตัวไหนใช้แล้วเล่นเกมส์ลื่น ๆ บ้าง

Comment

เอาออกให้หมดครับ

1. โปรมเกรมทุกตัวที่ไปยุ่งกับการ์ดจอออกให้หมด(ทุกค่ายเลยนะ)
                            ต่อไดร์เวอร์ถอนออกให้เกลี้ยงครับ

2. รีสตาร์ท

3. แล้วลองลง 7.8 อย่างเดียวดูแล้ว รีสตาร์ทสักทีครับ จะลากก็ลองลากใน ATI Catalyst center นะครับ

***อาการนี้เคยเจอเพราะโปรเกรมมันตีกันหนุกหนาน เพราะบางตัวก็เวอร์ชั่นเก่า บางตัวก็เวอร์ชั่นใหม่
                            มันรู้จักและรองรับได้ไม่เท่าเทียมกันครับ***
                            Last edited by พจน์; 27 Aug 2007, 14:34:47.

Comment

คุณ พจน์ ครับ ผมเพิ่งลง วินโดว ใหม่ และ ก็ไม่มีโปรแกรมอะไรเกียวกับ การ์ทจอเลย มีแค่ driver ของมันเท่านั้น แต่ยังไงจะลองดูนะครับ

Comment

Working...
                              X