Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ vga on ของ asrock alive แล้วมีปัญหากับ จอ 19 นิ้ว wide ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ vga on ของ asrock alive แล้วมีปัญหากับ จอ 19 นิ้ว wide ครับ

ผมใช้จอ 19 นิ้ว wide รุ่น samsung 940bw มีปัญหากับ vga onboard ของ asrock alive ครับ มันปรับ ความละเอียดหน้าจอ 1440x900 ไม่ได้ครับ ดูรูป

แล้วลองสังเกตุตรง display มันขึ้น Geforce 6150SE ถูกต้องหรือป่าวครับ
    Attached Files

ลองหา Driver VGA จากที่อื่นๆ Version อื่นๆดูคับอาจจะหาย

Comment

ลองปรับเพิ่มค่า Video Memory ใน Bios ดูครับ ถ้ามันแชร์ที่ 64MB กก็ลองปรับขึ้นซัก 96-128MB ดูครับ
      ถ้ายังไม่หายก็ลองเปลี่ยนไดรเวอร์ดูตามท่าน Mcrxp เลยครับ
      แต่ถ้ายังไม่หายอีกก็คงต้องทำใจ Geforce 6150 สูงสุดที่ทำได้อาจได้แค่นั้นครับ

Comment

ลง ไดร์เวอร์ Monitor แล้วหรือยังครับ ออนบอร์ด GF 6150 ตัวนี้รัน 1600*1200 ยังได้เลยนะครับ

Comment

Working...
        X