Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาช่วยด้วยครับ

ผมใช้
    CPU PentiumD 805
    M/B P5VD1-X
    VGA PCI-E HD2400 PRO

ปัญหาคือ เปิดหนัง หรือ เล่นเกมส์
    ภาพจะ เพี้ยนๆ ไป ในเกมส์ภาพจะ มีเส้น ประหลาดๆ ขึ่น มา

พอดูหนัง ก็ มี เส้น ขาวๆ วิ่ง แปล๊บๆ

แต่เปิดเว็บ ได้ปกติ เล่น ใช้งานทั่วไปได้

แต่บางครั้งภาพก็ หายไปดื้อ เลยครับ

ช่วยหน่อยครับ

Comment

Up date ไดร์เวอร์ VGA ตัวใหม่ดูนะ

Comment

ATI ปัญหามากเหลือเกินครับ เหนื่อยใจ ว่าแต่ avatar ท่าน tomikava นี่ ใช้เกมจีบสาวของไทยทำใช่ไหมครับ จำชื่อเกมไม่ได้

Comment

Avata รูปมาจากเกมส์จีบสาวครับ ผมชอบภาพน่ารัก ดี เกมส์ ของไทยที่ thaigaming ทำน่ะครับ ทาผมจำไม่ผิด

Comment

ผมรอง Up Date Driver จากหน้าเว็บ ATI และจากหน้าเว็บ Asus และจากแผ่น

ลองทั้ง 3 Driver ผม ลง Windows ใหม่ ทั้ง 3 ครั้ง เพื่อหาข้อสรุป

ผลมันออกมาว่า เป็น เหมือน เดิม

Comment

สุดท้ายไม่ได้ยังไง เคลมโลดครับ

Comment

สุดท้ายผม เปลี่ยน M/B ใหม่ หายครับ การ์ด จอ ไม่ได้เสีย แต่ เขากับ บอร์ด รุ่นนี้ ไม่ได้

คิดว่า มัน Run บน PCI-E 4x ไม่ได้

Comment

ฮึ่ย เมนบอร์ดอะไรครับ ผมใช้ asrock 4coredual-vsta + spark hd2600xt extreme ก็ใช้ได้

Comment

M/B Asus P5VD1-X ครับ Chipset PT880 Ultra
                    (ใส่ได้ทั้ง AGP8X และ PCI-E 16x (Max 4x) และ DDR1)

มีปัญหา อย่างแรง

สุดท้ายยกบอร์ด กับ แรม ใหม่ ปํญหาที่เกิดหายหมด

การ์ดจอที่เป็นปัญหา ก็ Asus EAH2400 PRO

Comment

Working...
                    X