Page 1 of 136 1 2 3 4 5 ... LastLast
Results 1 to 20 of 2711

Thread: Whey Protien Dymatize

OverclockZone Member Nous69's Avatar

Default Whey Protien Dymatize แบ่งขาย

สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับ สู่ บ้านWhey Protein Dymatize(ไดมาไท) คับ เชิญชมข้อมูลทั่วไป ประกอบการตัดสินใจครับ

''ขอให้พี่ๆทุกคน หุ่นดีและ แข็งแรงกันถ้วนหน้าครับผม...''

สำหรับผู้ที่ หาลิงค์ เราไม่เจอนะครับ ให้เข้า google แล้วพิมพ์ ''whey protein dymatize แบ่งขาย'' จะเจอเลยละครับ

''เล่นให้หนัก พักให้น้อย ไม่ต้องมากเซ็ต มีวันหยุดซะบ้าง ทานเวย์ตามตาราง กล้ามมาแน่นอน''

สำหรับคนอยากมี กล้ามฟิต หุ่นเฟิร์ม เพิ่มน้ำหนัก Dymatize สินค้านำเข้าจาก USA
    เล่น 7 ครั้ง รู้สึกได้ถึงความต่าง จะคนผอม หรือ คนอ้วน ไม่ใช่ประเด็น ประเด็นคือ ท่านมีวินัยแค่ไหน

ยินดีให้คำปรึกษา ทุกคน กันเองๆคับ ของDymatizeชัวส์ ล้าน% ไม่มั่วคับ

เพื่อนๆพี่ๆหลายคน ถามเข้ามาเยอะมากครับผม ว่าของแท้แน่เหรอ ผมอธิบายแบบนี้ครับว่า Dymartize ขณะนี้ มีตัวแทนจำหน่าย
    ในไทยแต่เพียงผู้เดียว ก็คือ เพื่อนของแฟน พี่ผมเอง พี่ผมจึงสามารถรับสินค้าDymatizeจาก USA ได้อย่างถูกต้อง และเร็วๆนี้
    สินค้าที่ผมขายทุกชื้นจะมีตัวเลขให้เพื่อนๆพี่ๆได้เช็คเลยว่าเป็นสินค้าของDymartize อย่างแท้จริง ตอนนี้กำลังพยายามสร้างระบบนั้นอยู่ครับ หวังว่าข้อความนี้จะช่วยให้เพื่อนๆพี่ได้หายสงสัยกันบ้างนะครับ ถ้าเพื่อนๆพี่ๆคนไหน สามารถให้ผมไปส่งได้ก็ยินดีครับ อาทำให้อุ่นใจมากขึ้น ผมยินดีตอบทุกปัญหาคาใจครับผม

ผลงาน 1 เดือนคับผม เล่น 2วันพัก1 วัน

แผนผังทางเลือก

2 ปอนด์ 1,300 บาท

5 ปอนด์ 2,350 บาท

10 ปอนด์ 4,090บาท

**รับสินค้าเองได้ในบริเวณ บริเวณ ม.เกษตร ถึงเมเจอรัชโยธิน หรือ ลาดพร้าว87 Big C ลาดพร้าว และบริเวณใกล้เคียง ไม่คิดค่าจัดส่ง

เซนทรัลลาดพร้าว,รามอินทรา โลตัสบางเขน Big C สะพานใหม่ BTS หมอชิต คิดค่าจัดส่ง 50บาท

หากส่งตามสถานี รถไฟฟ้าทั้ง BTS และ MRT คิดค่าส่งตามค่าโดยสารที่ไปสถานีนั้น โดยคิดแค่ ขาไป ขากลับผมออกเองครับ

สินค้าตัวใหม่ ''DYMA Burn'' อึดมากขึ้น + เผาผลาญยิ่งกว่า 1,350 บาท ครับ

BCAA 2200 ขนาด200ctเพิ่มความสมบูรณ์และความคมชัดของกล้ามเนื้อ

ราคา 990 บาท

Acetyl L- Canitine 90ct (เพิ่มปริมาณการดึงเอาไขมันมาใช้เป็นพลังงาน)

ราคา 850 บาท บรรจุ 90 เม็ด

ความสามารถของ Acetyl L- Canitine

-สามารถช่วยเพิ่มความทนทานของกล้ามเนื้อได้ทำให้เราเหนื่อยล้าน้อยลง
    - มีส่วนช่วยเกี่ยวกับเรื่องความจำของสมองโดยตรง
    - ทำให้สภาพและระบบของหัวใจมีความฟิต และแข็งแรงขึ้นจึงเหมาะสำหรับนักกีฬาทุกประเภท
    - ไม่ทำให้เกิดอาการใจสั่น ความดันเลือดสูง ไม่มีส่วนผสมของสารลดน้ำหนักหรือยาไทรอยด์ต่างๆจึงมีความปลอดภัย 100%
    - ได้เพิ่มส่วนผสมของกระอะมิโนและวิตามินบีเพื่อบำรุงประสาทและเพิ่มการดูดซึม L-caritine

Super Mass Gainer เพิ่มน้ำหนักมวลกล้ามเนื้ออย่างทันใจ 3800 บาท

น้ำหนักขึ้นไวจริงคับ ไม่เกิน 2สัปดาห์ รู้เรื่องเลย แต่ก็หมดไวเหมือนกันนะคับ

ขออนุญาต ไม่แบ่งขายแล้วครับ เพราะ ปริมาณที่กินอาจได้ไม่ตามสูตร แล้วอีกอย่าง หมดไวมากครับ ต้องการทราบรายละเอียด หน้า 28 วิธีทาน หน้า34

**สารบัญความรู้+ข่าวประชาสัมพันธ์

ข่าวล่าสุดจาก ผู้ขาย P,23

ด้านการออกกำลังกาย P,21 P,44(สร้างกล้ามเนื้อเต็มพิกัด ด้วยบาเบลและดัมเบล) P,72 ยุดทองแห่งกล้าม

ด้านโภชนา P,23 P,24(คนอยากลดน.น.)

คำตอบ จาก คำถาม ของลูกค้า ครับ P,66

PMสั่งของหรือถามข้อสงสัย หรือโทร 084-774-9478 เอิทคับยินดีตอบทุกคำถามคับ

ทำไมจึงต้องเลือก Whey protien Isolate

การออกกำลังกายจะทำให้เซลล์กล้ามเนื้อถูกทำลาย ซึ่งจะทำให้ความแข็งแกร่งของกล้ามเนื้อลดลงไป สารอาหารประเภทโปรตีน โดยเฉพาะอย่างยิ่ง เวย์โปรตีน (Whey Protein) สามารถที่จะฟื้นฟูให้เซลล์กล้ามเนื้อ ให้สามารถกลับคืนสู่สภาพเดิมได้
    •เวย์โปรตีน (Whey Protein) จะถูกย่อยได้ง่ายและถูกดูดซึมเข้าไปในกระแสเลือดได้อย่างรวดเร็ว ในช่วงที่เกิดความเครียด รวมทั้งในระหว่างการออกกำลังกาย พบว่าระดับของกลูตาไธโอน(Glutathione)จะลดต่ำลง
    •เวย์โปรตีน (Whey Protein) จะสามารถช่วยรักษาระดับของกลูตาไธโอน (Glutathione) เอาไว้ได้ เพื่อให้สามารถรักษาระบบภูมิคุ้มกันของร่างกาย และเพิ่มความแข็งแกร่งให้กับกล้ามเนื้อ (Muscle Stamina)
    •เวย์โปรตีน (Whey Protein) เป็นแหล่งของ บรานชด์-เชน-อะมิโน-เอซิด (Branched Chain Amino Acids, BCAA) และ แอล-กลูตามีน (L-Glutamine) ที่สำคัญมาก และนอกจากนี้ยังจะช่วยลดน้ำหนักได้อีกด้วย โดยการไปเพิ่มระดับของฮอร์โมนที่ไปยับยั้งความอยากอาหาร

กรดอะมิโนหลายชนิด ที่ได้จาก Whey Protein จะช่วยในการสร้างเซลล์กล้ามเนื้อ (Anabolic) และต่อต้านการทำลายเซลล์กล้ามเนื้อ (Anti-Catabolic), เพิ่มความแข็งแรงให้แก่ระบบภูมิคุ้มกัน (Immune System) ของร่างกาย โดยการไปเพิ่มการผลิตสารกลูตาไธโอน (Glutathione) ซึ่งเป็นสารที่มีฤทธิ์เป็น Antioxidant Whey Protein จะให้ BCAA และ Glutamine ซึ่งจะไปกระตุ้นการหลั่งฮอร์โมนเร่งการเจริญเติบโต (Growth Hormone) ทำให้ร่างกายสามารถสร้างกล้ามเนื้อ (Skelaton Muscle Building) ได้อย่างรวดเร็ว นอกจากนี้ Glutamine ยังจะช่วยให้กล้ามเนื้อที่ได้รับบาดเจ็บสามารถฟื้นตัวได้อย่างรวดเร็ว รวมทั้งจะช่วยในการทำลายกรดแลกติค (Lactic Acid) ที่เกิดขึ้นในขณะออกกำลังกาย ทำให้ลดอาการอ่อนล้า (Fatigue) ของกล้ามเนื้อได้เป็นอย่างดี

Whey Protein Isolate จะให้ BCAA ประมาณ 26% จึงถือได้ว่า Whey Protein Isolate เป็นแหล่งโปรตีนที่ให้ BCAA สูงที่สุด มากกว่าแหล่งโปรตีนใดๆ
    นอกจากนี้ BCAA ยังจะช่วยซ่อมแซมเซลล์กล้ามเนื้อที่สึกหรอจากการออกกำลังกาย ทำให้ฟื้นตัวได้เร็ว ช่วยลดจำนวนโปรตีนที่จะถูกสลายตัวด้วยกระบวนการทำลายโปรตีน (Protein Catabolism)ในระหว่างการออกกำลังกายที่รุนแรง ซึ่งจะช่วยทำให้เซลล์กล้ามเนื้อ มีขนาดที่ไม่เล็กลง

การที่ BCAA มีระดับต่ำ จะทำให้เกิดการอ่อนล้า (Fatigue) ของกล้ามเนื้อได้ BCAA จะช่วยเพิ่มการทำงานของระบบภูมิคุ้มกัน (Immune System) ของร่างกาย และที่พิเศษก็คือ ร่างกายสามารถที่จะใช้ BCAA จากกล้ามเนื้อได้โดยตรงถึง 70%

ชนิดของ Whey Protein
    Whey Protein Isolate /Whey Protein Concentrate
    ปริมาณโปรตีน 90-97% /25-89%
    ปริมาณไขมันและน้ำตาลนม <> /4-8%
    ปริมาณ BCAA ~ 26% / <>
    รูป รูป
    Last edited by Nous69; 2 May 2012 at 16:33:58. Reason: แบ่งขาย Whey Protien Dymatize/Acetyl L- Canitine

OverclockZone Member Nous69's Avatar

up

up

อัพๆ

ผมขอไม่ลง วิธีกินนะคับ เพราะว่าคนส่วนมากก็ทราบกันดีอยู่แล้ว

การกินเวย์ มีหลายแบบแล้วแต่บุคคลนะคับ บางคนก็ กินทั้งก่อนเล่นหลังเล่น บางคนหลังเล่นอย่างเดียว

มันก็ขึ้นอยู่กับกำลังทรัพย์ของแต่ละคนละคับ มีมากก็กินได้บ่อยเห็นผลก็จะเร็ว กินน้อยก็เห็นเหมือกันคับ

แต่อาจะช้าลงมาหน่อยนึง ทั้งหมดนี้ขึ้นอยู่กับรูปแบบการออกกำลังกายของแต่ละคนด้วยนะคับ

ลูกค้าที่สนใจสั่งซื้อ จากผม ก็pm ถามได้เลยนะคับ ผมจะตอบอย่างละเอียดเท่าที่จะตอบได้คับ

ทั้งเทคนิกการเล่น หรือ การกินให้ถูกวิธีคับ

up

OverclockZone Member OVerClocKer's Avatar

ดันช่วย อิอิ

ขอบคุณที่ช่วยดันคับ

อัพๆ

up

ช่วงนี้ เพิ่งเปิดร้านใหม่ แบ่งขายถูกที่สุดแล้วคับ ส่วนมากเจ้าอื่นขายแพงกว่านี้นะคับ

อัพๆ

up up

up up

up

OverclockZone Member

มีรสอะไรบ้างครับ

ตอนนี้มี รสช็อคโกแลตคับ

up

up

up

up

up

---------------------------

จำหน่าย น้ำยาอเนกประสงค์
    http://forums.overclockzone.com/foru...5#post20356625
    Last edited by Nous69; 28 Jul 2010 at 22:33:32.

Page 1 of 136 1 2 3 4 5 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks