Announcement

Collapse
No announcement yet.

MB ตัวใหนเหมาะ กับ VGA ตัวใหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MB ตัวใหนเหมาะ กับ VGA ตัวใหน

ขอถามท่านผู้รู้ว่า
    1.MB ตัวใหนใช้ Ship set ATi ที่จะเหมาะกับการใช้ VGA ของค่าย ATI (เช่น HD2600XT)
    2.MB ตัวใหนใช้ Ship GeForce ที่จะเหมาะกับการใช้ VGA ของค่าย GF (เช่น 8600GTS)
    ......VGA ที่ผมสนใจจะมีอยู่คาย ASUS / GALAXY / XFX /
    ......MB ที่ดีมีค่ายใหนบางนอกจาก Asus ครับ
    ขอแบบเจ๋งๆ ที่ VGA ตัวนั้นๆเหมาะกับ MB ตัวนั้นๆเลยนะครับ เอาแค่ว่า ฟันธง !!!! อิอิ

1.ท่านมีงบเท่าใหร่
    2.VGA มันใส่ได้หมด ละครับท่าน (ได้ทุกชิปเซ๊ต ถ้าสล๊อกตรงกันกับ VGA ไม่เกี่ยงค่าย)
    3.ใส่กับเมนบอร์ดรุ่นอะไร (จะได้จัดให้ถูก AGP / PCI E / PCI มั้ง 555+)

Comment

1.งบของ MB กับ VGA ประมาณ 20000 บาทครับ
      2.PCI EXPRESS 16x ครับ
      3.อยากรู้ว่า MB ตัวใหนใช้ ShipSet ตัวใหนจะได้เลือกให้มันเป็นค่ายเดียวกันกับ VGA ครับ

Comment

ไม่จำเป็นเลยครับ ไม่รู้จะเลือกอะไรให้เพราะ ระหว่างบอร์ดและ VGA ไม่มีข้อแม้แบบน้ครับ อะไรก็ได้ แต่ถ้าถามว่าอะไรดีที่สุดแน่นอน ก็รุ่น TOP ไงครับ แพงสุดก็แรงสุด OPTION มากสุด ครับ

Comment

chipset ATI ค่อนข้างมีให้เลือกน้อยรุ่นครับ

Comment

ถ้าอย่างนั้นขอเป็นชื่อรุ่น MB ที่ใช้ shipset ATI

Comment

1.งบเยอะน่าดู หุหุหุ
              2.เดี๋ยวจัดให้ หิหิหิ
              3.ใส่ด้วยกันไม่เกี่ยวกันครับ ไม่ว่าการ์ดจอ ATI / Nvidia เอาไปใส่ชิปเซ๊ต Intel / ATI / VIA / SIS / NVIDIA ไม่มีปัญหา

จัดเต็มงบ PowerColor ATI HD2900XT 1GB DDR4 743/2000 MHz - 19,590฿ แรงงงงงงงงงง

Comment

HDD ตัวใหนดี WD / Seagate / Hitachi 3รุ่นนี้ครับ

Comment

TWK ครับ VGA+MB ไม่เกิน 20000 ครับ นั้น VGA 19590 บาทแล้ว กำ - -'

Comment

HD2900XT 15000 ASUS P5K 4600 แล้วก็เตรียมใจสำหรับ PSU ไว้เลยว่า อีกหลายพันครับ

Comment

Originally posted by My Name Ki View Post
                      TWK ครับ VGA+MB ไม่เกิน 20000 ครับ นั้น VGA 19590 บาทแล้ว กำ - -'
                      555+
                      อ่านไม่ละเอียด หุหุหุ

Comment

ถ้าใช้ AMD ก็มีอยู่ตัวนะท่าน Chip ATi
                        http://www.overclockzone.com/fluke/y...S3H/index.html

Comment

งับๆ รับทราบครับพี่น้อง

Comment

AMDX64 5600+
                            M2N-E
                            Ram Gile DDR2 800 1Gx2
                            VGA XFX GF8800GTS

Comment

Working...
                            X