Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งจะมาอยู่ สาวก AMD ช่วยแนะนำด้วยครับ เรื่องการ OVERCLOCK

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งจะมาอยู่ สาวก AMD ช่วยแนะนำด้วยครับ เรื่องการ OVERCLOCK

ผมเพิ่งจะอับเกรดเครื่องตัวเอง น่ะคับ เลยเลือก AMD เห็นว่าดีกว่าสมัยแรกๆเยอะแล้ว (แล้วก็จริงอย่างที่คิด)
    ถูกใจ
    CPU X2 4000+
    M2N-MX
    corsair 1G
    GiGabyte Gf 8400Gs
    คำถามคือ
    1.บอร์ดผมโอเคไหมครับ แล้วต่างกับ M2N -E ยังไง เห็นว่ารุ่นผม เป็นAsus รุ่นเล็ก เหรอครับ
    2. ถ้าผมจะOverCLock จะดึงได้เท่าไรคับ เข้าไปปรับแค่ที่เดียวใช่หรือป่าวครับ ที่มันมีให้ปรับในบอร์ด ไม่ต้องปรับ การ์ดจออะไรด้วยใช่หรือป่าวครับ (จิงๆ ผมลองดึงดูแล้ว มันได้ที่ 2.6 แต่พอรีสตาร์ทมันก็ ให้กด F1 /f2 แล้วก็กลับมาเหมือนเดิม อันนี้ช่วยแนะนำด้วยนะคับ ตอนที่ผม ปรับเป็น 2.6 เช็คโดยโปรแกรมก็ไม่มีปัญหาครับ แล้วก็ วัดความเย็นจากโปรแกรม Sisoft CPU 29 องศา M/B 45 องศา ถือว่าปกติใช่ไหมครับ
    3. เพิ่มแรมเป็น 2 G จะโอเคขึ้นมากหรือป่าวคัรบ
    4. การ์ดจอของผม ซื้อมาเพิ่งจะรู้ว่า มันรุ่นเล็ก จิงๆ แต่สายไปซะแล้ว อยากจะเล่นเกมส์มันสๆซะหน่อย วิจารณ์หน่อยคับว่ามัน มีข้อได้เปรียบอะไรบ้างเนี่ย (แต่ก็ราคาไม่แพง งบจำกัดน่ะคับ)
    *** ทั้งหมดนี่ ถามว่าจะแรงไปทำไม จิงๆมันก็ความรู้สึกของนักเล่นคอมที่ว่าก็อยากให้คอมตัวเองแรงๆ หาทาง ไปเรื่อยๆ ในงบที่จำกัด ผมว่ามันสนุก ดี ครับ
    ขอบคุณที่ช่วยตอบทุกๆท่านนะครับ

ยินดีมากๆที่ได้เข้ามาอยู่ในสาวก AMD

ยินดีต้อนรับครับ หุหุหุ (แอบเนียน)

Comment

บอดasusรุ่นล่างๆเห็นเขาว่าคลอกไม่ค่อยไปอะคับ ก็ลองๆปรับดูน่าจะไปได้อยู่บ้าง อุณหภูมิปกติดี
      ถ้าเล่นเกม 2 gb จะดีมากเลยครับ ถ้าเน้นเกม โหด ผมว่ากาดจอสมควรเปลี่ยนเป็นอันดับแรกเลยครับ
      4000+ เหมือนกัน

Comment

การ์ดจอไปอีกหัวข้อได้เลยครับ

รับรอง คุณต้องคิดจะเปลี่ยนการ์ดจอแน่ ๆ

Comment

ขอให้พลังจงอยู่กับท่าน

Comment

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ
            ขอความแรงจงอยู่กับท่าน คู่กับ AMD อิอิอิ

Comment

บอร์ดตัวนี้
              ก็คล็อกได้นะครับ
              แล้วแต่ว่าท่านใช้แรมอาไรอ่ะครับ
              ผมเลยเอา X3600+ กับแรม kingstion fp-y5 อัดไปได้ถึง 2.7Ghz(9x300) เลยนะครับ ไฟเท่าไรจำไม่ได้ละ อ้อ ลองลดตัวคูณ HT ลงรึยังครับ

Comment

ยินดีต้อนรับ

Comment

ไปศึกษาตามนี้เลยครับ ได้ผลชัวร์ครับ
                  http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=59562

Comment

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ

Comment

Working...
                    X