Announcement

Collapse
No announcement yet.

X38 ดีกว่า P35 ยังไงมั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X38 ดีกว่า P35 ยังไงมั่งครับ

X38 ดีกว่า P35 ยังไงมั่งครับ รองรับอะไรที่ใหม่กว่ามั่งแล้วจะ Oc ไปได้ไกลกว่าเยอะมั้ย

รองรับ 1600Mhz FSB, Core 2 ทุกรุ่น
    PCI-E 2.0 [16x x2 ของจริง]
    8 USB
    8 SATA II
    โดยรวมเท่านี้แหละ
    และก็น่าจะลากได้ไกลกว่า เพราะมันเป็นรุ่นใหม่น่ะนะ

Comment

แต่ก็ยังใช้ SLI ไม่ได้ เพราะว่า Nvidia ขี้เหนียว ไม่ยอมให้ใช้

Comment

น่าสนไอตรง
        CF 16x สอง slot อ่ะครับ

ATI จะได้ไม่น้อยหน่า
        เอ้ย!!

น้อยหน้าละ

Comment

แฮะๆ ที่แน่ๆก็ PCIE 2.0 ล่ะคร้าบจะรอดูว่ามันแน่แค่ไหน

ส่วนที่ถามว่าลากได้ไกลมั้ย แน่นอนครับ CPU+Chipset ใหม่ๆ มันไปได้ไกลกว่าเดิมแน่ๆ

Comment

ส่วนที่ถามว่าลากได้ไกลมั้ย แน่นอนครับ CPU+Chipset ใหม่ๆ มันไปได้ไกลกว่าเดิมแน่ๆ
            ติดที่แรมอยู่ดีล่ะว้า....อิอิ DDR2 800 กะ 1066+แรมเทพ ราคา***งกันอยู่เยอะเหมือนกัลลลล...

Comment

แล้วถ้าเอามาใส่ กับ E6600 แล้ว Oc ไปใน Spec เดียวกันนี่ X38 จะแรงกว่า P35 มั้ยครับ

Comment

Working...
              X