Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง canon mx328

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง canon mx328

ขอรบกวนทุกท่านผู้รู้หน่อย คือว่า ตอนนี้ผมมีปริ๊ตเตอร์ canon mx328 อยากจะติดแท็งค์ ไม่ทราบว่าถ้าติดแล้วมันมีปัญหามากหรือเปล่า หรือว่าซื้อแท็งค์สำเร็จรูปเห็นมีขายราคา 1800 ของ มาสเตอร์แท็งค์ http://master-tank.tarad.com/product...7+,+MX357.html อย่างไหนดีกว่ากัน คือไม่มีประสบการณ์ ถ้าไปติดที่ร้าน ร้านไหนดีอยู่แถวท่าพระ ช่วยหน่อยเถอะครับ ขอบคุณมากๆครับทุกคำตอบ
    ปล.กระทู้ SuperHIFI ตั้งหัวข้อกระทู้ผิดต้องขออภัยด้วย เลยมาตั้งกระทู้ใหม่ ขอโทษจริงๆรีบ

ดันหน่อยกระทู้ตกเลย ไม่มีใครช่วยตอบหน่อยเหรอ ขอรบกวนหน่อยเถอะ ท่านที่เก่งๆทั้งหลาย

Comment

ถ้าตลับเติมยังใช้ได้แจ่มอยู่ ก็ซื้อแต่แทงค์ครับ ราคาที่ว่ามาน่าจะแทงค์รวมตลับหมึก

Comment

ให้ร้านติดให้น่าจะดีกว่าครับเป็นอะไรยังจะเครมได้ เพราะเจอมาตัวนึ่งไม่ได้ติดแทงค์แต่ เป็นอะไรของมันไม่รู้ครับผมยังหาวิธีแก้ไม่เจอเลยต้องส่งศูนย์ ตลับแท้เดิมๆมีปัญหาเฉย

Comment

1800+แม่เจ้า 900ยังว่าแพงเลยครับ
          1.MX328ติดแทงค์ รีเซ็ตยากกว่า318 พอสมควร
          2. อย่าเดิมหมึกเกิน50-60%ของแทงค์เด็ดขาด

นอกนั้นไม่มีปัญหา พิมพ์ไปซัก10000 แผ่น ค่อยดูสภาพตลับละกัน

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบมากๆ ว่าแต่ว่า คุณmanchester2548 บอกว่า ถ้าตลับเติมยังใช้ได้แจ่มอยู่ ก็ซื้อแต่แทงค์ครับ มันเป็นอย่างไร ช่วยอธิบายให้ที คือว่าไม่มีความรู้เลย ขอรบกวนหน่อย

Comment

ซื้อแต่แท้งกับหมึกมาทำเองก็ได้ครับ เจาะตลับหมึกเดิม วิธีเดินสายหมึกก็แล้วแต่ท่าครับ ให้สายมันเดินสะดวกก็พอ
              เรื่องอื่นไม่ต้องกลัวครับ รีเซ็ตหมึก ซับหมึกเต็ม มีซอฟแวให้ใช้ครับ

Comment

Originally posted by Nero Angel View Post
                1800+แม่เจ้า 900ยังว่าแพงเลยครับ
                1.MX328ติดแทงค์ รีเซ็ตยากกว่า318 พอสมควร
                2. อย่าเดิมหมึกเกิน50-60%ของแทงค์เด็ดขาด

นอกนั้นไม่มีปัญหา พิมพ์ไปซัก10000 แผ่น ค่อยดูสภาพตลับละกัน
                ราคานั้นรวมตลับหมึกครับ

Originally posted by SuperHiFi View Post
                ขอบคุณทุกคำตอบมากๆ ว่าแต่ว่า คุณmanchester2548 บอกว่า ถ้าตลับเติมยังใช้ได้แจ่มอยู่ ก็ซื้อแต่แทงค์ครับ มันเป็นอย่างไร ช่วยอธิบายให้ที คือว่าไม่มีความรู้เลย ขอรบกวนหน่อย
                ตามข้างบนครับ ^^

Comment

ขอบคุณอีกครั้ง ไม่ทราบถ้าทำเอง ยาก ไหมกลัวทำเสียแล้วจะยุ่งกว่าเดิม อีกอย่างขอบอกตรงๆคือตัวเอง ไปไหนมาไหนลำบากร่างกายไม่อำนวย ขอความเห็นอีกหน่อย รบกวนด้วย ดีใจที่นี่มีคนตอบ ไปโพสที่อื่นไม่ค่อยมีคนตอบเลย
                  ขอบคุณมากๆ

Comment

ก็เจาะตลับแล้วก็เสียบลงครับ การเดินสายก็เซริทภาพตามเน็ตแล้วเดินตามเขาเลย ง่ายดี หรือจะออกแบบเองก็ได้ครับ ขอแค่เวลาหัวพิมพ์วิ่ง สายไม่เกะกะ ไม่ติดเป็นพอ ^^

ถ้าซื้อแทงค์แล้วมีคู่มือด้วยยิ่งง่ายไปใหญ่เลยงับ ^^

Comment

ขอบคุณคุณmanchester2548 มากเลยที่ช่วยแนะนำและตอบคำถามตลอด ไม่ทราบว่าบนเน็ตมีเว็บที่สอนการติดตั้งไหม กลัวทำไมถูกกลัวเวลาเจาะนี่สิ

Comment

เจาะตลับเทียบกับอันนี้งับ

http://www.bnetshop.com/index.php?la...959192&Ntype=2

เดินสายแล้วแต่จะเดิน ดูอันนี้เป็นแนวก็ได้

http://www.masterinkjet.com/content-...-133845-1.html

Comment

ขอบคุณคุณmanchester2548 มากๆเลยที่คอยให้ความช่วยเหลือ ขออีกนิด
                          ถ้าเป็นคุณ ระหว่างซื้อแท้งค์มาทำเองกับตลับหมึกที่ีมีอยู่ หรือ ซื้อที่เป็นสำเร็จรูปที่บอกไปราคา 1800 คุณจะเลือกอันไหนดี ช่วยแนะนำอีกหน่อย ขอบคุณมากๆถ้าไม่ได้คุณก็ไม่รู้จะทำอย่างไงดี

Comment

ผมจน เลือกอันถูกๆ อยู่แล้วครับ 555+

ก็ถ้าตลับที่มีอยู่มันยังออกเนียนกิ๊ก ไม่มีจุดที่สีขาด ก็เอาตลับเก่าก็ได้ครับ เหมือนกัน

หรือมันออกไม่ค่อยชัดแล้ว แต่ยังไม่จำเป็นต้องเปลี่ยน ก็ใช้อันเก่าก็ได้ครับ

หรือจะซื้อทั้งชุด มาแกะใส่ตลับเก่า ตลับที่ติดชุดมาเอาไว้สำรองใช้ก็ได้

หรือซื้อทั้งชุด 1800 มีคู่มือการใช้พว้อม อุปกรณ์พร้อม ก็เอาดีกว่างับ ไม่ยุ่งยาก

แล้วแต่สะดวกเลยงับ ^^

Comment

ขอบคุณคุณmanchester2548 มากที่ให้คำตอบ ต้องขอโทษด้วยลืมมาดู เลยตอบช้า ไงวันหน้าถ้ามีปัญหาขอรบกวนคุณอีกครั้งนะ ขอบคุณมากๆจากใจ

Comment

Working...
                              X