Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว้า.. ใครใช้ HD2900XT เข้ามาคุยกันหน่อยครับ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ว้า.. ใครใช้ HD2900XT เข้ามาคุยกันหน่อยครับ...

HD2900XT ของผมมันโหลด 3DMark03 และ 3DMark06 ไม่ได้เลยอ่ะ...

ใครใช้ตัวนี้บ้างครับ... ปรึกษาหน่อยเด้อ...

โหลด หรือ เทส ง่ะ ??

Comment

ทำตามนี้ครับ
      http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=59342

Comment

ทำตามนี้เลยครับเพิ่งงงไปเหมือนกัน http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=91122

Comment

ขอบคุณครับ...

Comment

ตอนนี้เริ่มมีปัญหากับ Driver sound ครับ

ตามที่มีกระทู้หนุ่งกล่าวไว้ครับ

1.เวลาลงไดร์เวอร์เสียงของ HD 2900 XT มันทำให้เสียงของระบบไม่ออกอะครับ(ผมใช้soundcard x-fi)แต่พอเอาไดร์เวอร์เสียงของ HD 2900 XT ออกมันจะมีเสียงเหมือนเดิม
            แต่ปัญหาคือทุกครั้งที่เข้าวินโดว์มันจะถามหาไดร์เวอร์เสียงของ HD 2900 XT จะทำไงดีครับ

ให้ติดตั้งตามปกติครับ
            แล้วมาเลือก Default Device ใน Control Panel - Sound เป็น Creative X-Fi ครับ

ผมทดลองแก้ไขตามคำแนะนำข้างต้นแล้วก็ยังเกิดปัญหาเดิมครับ

ของผมเป็นลำโพง 5.1 พอหลังจากลง driver HD2900XT ลงไป ปรากฎว่า
            1. มานเห็นเป็นลำโพงธรรมดา ซะงั้น
            2. ผมไปเซ็ทค่าที่ control panal ให้เป็น 5.1 มานก็ไม่เห็น
            3. เวลาผมไปเซ็ทที่ creative speaker seting มันก็เห็นแค่ลำโพง sterio 2 ตัวเท่านั้นครับ
            4. เวลา test เสียง มานก็ออกเป็นแค่ 2 ลำโพงเท่านั้นครับ

ปล.เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นนี้หลังจากลง driver HD2900XT ครับ sound card ใช้งานได้ดีทุกอย่าง ผมใช้ Audigy2 Platinum ครับ

อยากได้คำแนะนำหน่อยครับสำหรับผู้รู้... หรือโทร 081-2571598 หมูครับ

ปล.ถ้าไม่สะดวกโทรมา ยิงมาแล้วก็วางก็ได้ครับ... อยากแก้ปัญหานี้ครับ

Comment

Originally posted by ounmail View Post
              ตอนนี้เริ่มมีปัญหากับ Driver sound ครับ

ตามที่มีกระทู้หนุ่งกล่าวไว้ครับ

1.เวลาลงไดร์เวอร์เสียงของ HD 2900 XT มันทำให้เสียงของระบบไม่ออกอะครับ(ผมใช้soundcard x-fi)แต่พอเอาไดร์เวอร์เสียงของ HD 2900 XT ออกมันจะมีเสียงเหมือนเดิม
              แต่ปัญหาคือทุกครั้งที่เข้าวินโดว์มันจะถามหาไดร์เวอร์เสียงของ HD 2900 XT จะทำไงดีครับ

ให้ติดตั้งตามปกติครับ
              แล้วมาเลือก Default Device ใน Control Panel - Sound เป็น Creative X-Fi ครับ

ผมทดลองแก้ไขตามคำแนะนำข้างต้นแล้วก็ยังเกิดปัญหาเดิมครับ

ของผมเป็นลำโพง 5.1 พอหลังจากลง driver HD2900XT ลงไป ปรากฎว่า
              1. มานเห็นเป็นลำโพงธรรมดา ซะงั้น
              2. ผมไปเซ็ทค่าที่ control panal ให้เป็น 5.1 มานก็ไม่เห็น
              3. เวลาผมไปเซ็ทที่ creative speaker seting มันก็เห็นแค่ลำโพง sterio 2 ตัวเท่านั้นครับ
              4. เวลา test เสียง มานก็ออกเป็นแค่ 2 ลำโพงเท่านั้นครับ

ปล.เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นนี้หลังจากลง driver HD2900XT ครับ sound card ใช้งานได้ดีทุกอย่าง ผมใช้ Audigy2 Platinum ครับ

อยากได้คำแนะนำหน่อยครับสำหรับผู้รู้... หรือโทร 081-2571598 หมูครับ

ปล.ถ้าไม่สะดวกโทรมา ยิงมาแล้วก็วางก็ได้ครับ... อยากแก้ปัญหานี้ครับ

มันมีไดร์ฟเวอร์เสียงด้วยหรอคับ งง หรือว่ามีจิงๆ ผมไม่เคยใช้ของแรง งง

Comment

ผมก็เป็นครับ เสียงลำโพงออกเอ๋อไงไม่รู้ เสียงข้างมาออกตรงกลาง เลยลองลงไดเวอร์ทับไปอีกทีอาการก็หายครับ เหมือนมันตีกันครับ

Comment

ถอดไดฟเวอร์เสียงไงอ่ะครัล
                  ผมใช้แบบเดี๋ยวกะท่านเลย และเหมือนจะมีปัญหากะ X-FI เหมือนกันด้วครับ
                  คือว่าพอลง driver ของ การ์ดเสียงครบ แล้วจะไม่เจอ X FI ใหนคอนโทรลพาแนลอ่ะครับ

ของผมต้องลงแล้วอันอินสตอลออกอ่ะครับ ถึงจะใช้ได้ แต่ใช้ได้แบบไม่ครบไรซักอย่างครับ
                  คือว่าแค่เจอเฉยๆอ่ะครับ เสียงออกครับ

แล้วทีนี้อยากรู้ว่า มันมีปัญหากะ 2900XT รึป่าวครับ เกี่ยวม่ะครับ ...คือไม่รูเหมือนกัน

......2900 มีระบบเสียงมาให้ แต่ผมไม่เห็นว่ามันจะต้องลงไดฟเวอร์เสียงตอนไหนี่ครับ รึว่ามันรวมอยู่ใน 7.8 ที่ลงไปพร้อมกันครับ...............แนะนำด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by sc View Post
                    ผมก็เป็นครับ เสียงลำโพงออกเอ๋อไงไม่รู้ เสียงข้างมาออกตรงกลาง เลยลองลงไดเวอร์ทับไปอีกทีอาการก็หายครับ เหมือนมันตีกันครับ
                    ลง driver sound ใช่ไหมครับท่าน... ขอเบอร์หน่อยได้ไหมครับ... อยากโทรถามครับ

Comment

มันจะลงพร้อมไดเวอร์เลยครับ ชื่อati200 ผู้รู้มาตอบด้วยอย่ารู้เพิ่มเติมครับ

Comment

ผมใช้วิธี disable ซาวด์ของ ATI ใน Divice Manager เสียงออกปรกติ ผมใช้ 4.1 Audigy 2 บน Vista

Comment

ผมลอง Disable ดูแล้วมันยังคงเป็นแบบเดิมอยู่ครับ

Comment

Update เพิ่มเติมครับ...

ตอนนี้ผมถอน driver ออกทั้ง HD2900XT และ Audigy แล้วลง Audigy ใหม่ครับ...

คุณภาพเสียงกลับมาเหมือนเดิม...

กำลังจะลง HD2900XT

Comment

update เพิ่มเติมครับ

ตอนนี้ผมลง HD2900XT แล้วครับ เรื่องเสียงยังไม่มีปัญหา แต่ driver ATI200 เสียงของ HD2900XT มันก็ตามมาด้วยนะครับ... ตอนนี้ลอง disable ไว้(ATI200) แล้วจะลองใช้ดูก่อนครับ...

Comment

Working...
                              X