Announcement

Collapse
No announcement yet.

การโอเวอร์คล๊อกกินไฟเพิ่มมากไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การโอเวอร์คล๊อกกินไฟเพิ่มมากไหมครับ

ในกรณีผม คล๊อก am2 3000+ จาก 1.8 เป็น 2.0 หรือ 2.2 สองสเต็ปนี้ กินไฟมากกว่าเดิมเยอะมั้ย แล้ว 2.0 กะ 2.2 จะกินไฟต่างกันมั้ยครับ ขอบคุณครับ

cpu แต่ละตัวมันกินไฟไม่เท่ากันครับ
    Last edited by อิมพีเรียล; 27 Aug 2007, 00:04:45.

Comment

หมายถึงยืนระยะยาวๆ เช่นเปิดโหลดบิทน่ะครับ จะกินไฟต่างกันจนน่ากัวป่าว เด๋วค่าไฟบาน อิอิ

Comment

ถ้าเรื่องนั้นก็นิดหน่อยเองง่ะท่าน ไม่น่าซีเรียสงับ แลกกะความแรงที่ได้ถือว่าคุ้ม หุหุ

Comment

นิดหน่อยนี่ประมาณไหน ถ้าเปิดเท่าเดิม
          ซัก ไม่เกิน 50 บาทได้ปะคับ เด๋วโดนพี่สาวด่า อิอิ

Comment

ของผม Celeron D 2.4@3.0 คล๊อคเล่นๆ พองามครับ
            PSU Tsunami 400W พัดลมบ้านๆ 5 ตัว(ไม่อยากจะบอกว่า ซื้อที่พันทิพย์ตัวละ 20บาทเอง อิอิ)
            HDD 2ลูก [IDE] Ram 1.5Gb
            เปิดบิทด้วย 24 ชม.

อีกเครื่อง สเป็คคล้ายๆ กัน แต่ไม่คล๊อค

ค่าไฟรวมๆ ทุกอย่าง ไม่เกิน 800 อ่ะครับ (ไม่มีแอร์นะ)

ถ้าอยากรู้ว่าขึ้นเท่าไหร่ ต้องลองทำดูอ่ะครับ ว่ามันขึ้นเยอะหรือเปล่า

Comment

5555+ ลองดูเยยหยอ จะดีเร้อออ 555+

Comment

Working...
              X