Announcement

Collapse
No announcement yet.

P4 3.2@3.6 test orthors แล้ว Overload คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P4 3.2@3.6 test orthors แล้ว Overload คับ

P4 3.2E @ 3.6 พอเทส orthors แล้วที่ ups ขึ้นไฟแดงที่ Overload คับ..คอมยังไม่ดับนะ
    แต่ถ้าลากไปที่ 3.8 แล้วเทส orthors อันนี้คอมดับไปเลยคับ...
    อาการอย่างงี้ผมต้องเปลี่ยน psu รึป่าวคับ...พอดีใช้ psu บ้านๆอยู่คับ

ลองเพิ่ม vcore + ดูเรื่องความร้อนครับ

Comment

คือที่ 3.6GHz ผมเทส orthors 1-2 ช.ม. ผ่านนะคับแต่ว่าขณะที่รัน orthors อยู่มันจะขึ้น overload ตัวแดงๆที่ ups ตลอดเวลาที่รันอ่ะคับ พอเลิกเทสมันก็หาย overload คับ แสดงว่าช่วงที่ผมเทสorthorsให้คอมทำงาน100%ไฟมันไม่พอใช่ป่ะคับ หรือว่าปริ่มๆหว่า สรุปแล้วมันมีสาเหตุจากอะไรคับไอ้ overload เนี่ยเห็นแล้วมันไม่ค่อยสบายใจคับ....

Comment

เวลาทำงาน 100% มันจะกินไฟมากขึ้นทำให้

UPS ของคุณจ่าย Watt ได้ไม่พอครับ

ไม่ได้เกี่ยวกะ Supply ครับ

ถ้าไม่อยากให้ Overload ก็ให้เปลี่ยนไปใช้ UPS ที่ Watt สูงขึ้นครับ

Comment

Originally posted by b_ambee View Post
          เวลาทำงาน 100% มันจะกินไฟมากขึ้นทำให้

UPS ของคุณจ่าย Watt ได้ไม่พอครับ

ไม่ได้เกี่ยวกะ Supply ครับ

ถ้าไม่อยากให้ Overload ก็ให้เปลี่ยนไปใช้ UPS ที่ Watt สูงขึ้นครับ
          อ้อ...อย่างนี้นี่เอง ขอบคุณมากครับ

Comment

แต่ผมว่านะเวลาทำการ oc ไม่ควรต่อ ups นะ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
              แต่ผมว่านะเวลาทำการ oc ไม่ควรต่อ ups นะ

ตอนนี้กำลังหา ups รุ่นใหญ่มาแทนอยู่คับ เตรียม oc เต็มที่ อิอิอิ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                ช่ายๆๆๆเมื่อก่อนผมก็ต่อupsมะนจ่ายไฟให้ไม่พออ่ะถึงwattจาเยอะแต่มันก็ยังไม่พออยู่ดีอ่ะตอนผมถอดมันออกแล้วใครสนจัยติดต่อได้ อิอิ ล้อเล่นน๊าผมให้เพื่อนไปแล้ว

Comment

Working...
                X