Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดสเป็คคอมที่ประหยัดไฟให้หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดสเป็คคอมที่ประหยัดไฟให้หน่อย

คือลองถามเล่นๆดูว่าถ้าจัดสเป็คคอมที่มันประหยัดไฟให้หน่อยครับ คือจะเปิด 24 ชม.
    ต้องการให้มัน waste ไฟน้อยสุดๆ
    ให้มันกินไฟน้อยกว่า P4 478 ซึ่งในเคสมีการ์ดจอ 1 sound 1 dvd1 Hdd1
    ที่ว่าจะให้จัดนี่ของใหม่น่ะครับผม
    ช่วยลองจัดให้หน่อยน่ะครับผม

ปิด แอร์ ปิดไฟ ปิดพัดลม ไม่เปิดเสียง

แค่นี้ก็ประหยัดมากๆแล้วครับ

หน้าจอ ปรับเป้น 640*800 ก็พอครับ ประหยัดโดนใจ

Comment

ปิด service ก็ช่วยได้นะครับ ลดการทำงานของเครื่อง ไฟก็กินน้อยลงครับ

Comment

ใช้ พวก CPU รุ่นต่ำสุด เทคโนโลยีที่เล็กที่สุด(แนะนำ INTEL E21xx) ใช้การ์ดจอ เสียง ออนบอร์ดแนะนำ(ASrock VGA Sound Onbord ) แรม บัส ต่ำ ใส่แค่ slot เดียว ติดซิ้งใหญ่ๆ ที่ CPU จอใช้ LCD
        ไม่ต่อลำโพง Supply ดีๆหน่อย(ไม่ต้องดีมาก แนะนำ Case Delux+Supply)

โดยความคิดผมนะ ถ้าผิดพลาดตรงไหน ก้อ ขออภัยละกัน

Comment

Working...
        X