Announcement

Collapse
No announcement yet.

E2180 กับ P5B

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E2180 กับ P5B

ใช้ E2180 กับ P5B Gskill 512*2 ทำไมความเร็ว CPU มันวิ่งเปลี่ยนไปเปลี่ยนมาครับ งง
    Last edited by king007; 27 Aug 2007, 15:44:59.

มันเป็นที่cpuรุ่นใหม่เขาจะออกแบบให้มันลดความเร็วauto ในกรณีที่ไม่มีการใช้งานเพื่อลดการใช้ไฟเมื่อมีการใช้งานความเร็วมันก็จะวิ่งไปที่specของcpuนั้นๆ มันก็จะขึ้นๆลงๆแบบนั้นเป็นปกติครับ
    ถ้าท่านอยากให้มันวิ่งที่ความเร็วตามspecมันกำหนดมา ท่านต้องไปที่ไบออสหาหัวข้อ ce1 enhace หรือ cl1 ผมจำไม่ได้แล้วเหมือนพิมผิดด้วย ท่านปิดหัวข้อนี้ให้เป็นdisable มันก็okครับ

Comment

C1E
      กับ
      EIST
      คับ

Comment

ขอบคุณครับท่านทั้งสอง

Comment

แล้วจะ clock มันยังไงอ่ะครับ หาตัวปรับไม่เจอ??

Comment

Working...
          X