Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคสอคิลิค ฝุ่นเกาะแล้วดูน่าเกลียดไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคสอคิลิค ฝุ่นเกาะแล้วดูน่าเกลียดไหมคับ

จะลองซื้อมาใช้อะครับ แต่กลัวตอนฝุ่นเกาะแล้วจะไม่สวย ใครที่ใช้อยู่แนะนำวิธีการดูแลทีนะครับ

ขอบคุณครับ

ไม่เท่าไหร่อ่ะครับ
    ตอนผมใช้อยู่ก้อไม่ค่อยได้ทำความสะอาด แต่ก้อยังสวยเหมือนเดิม
    แต่ปัญหาคือฝุ่นมันชอบไปกองอยู่ตามซอกๆ ที่เ็ห็นชัดแต่ดันถอดยากนี่สิครับ -__-"

Comment

Originally posted by Zepia View Post
      ไม่เท่าไหร่อ่ะครับ
      ตอนผมใช้อยู่ก้อไม่ค่อยได้ทำความสะอาด แต่ก้อยังสวยเหมือนเดิม
      แต่ปัญหาคือฝุ่นมันชอบไปกองอยู่ตามซอกๆ ที่เ็ห็นชัดแต่ดันถอดยากนี่สิครับ -__-"
      อ๋อคับ น่าจะใช้เครื่องเป่าฝุ่นออกได้ใช่มะคับ

Comment

Originally posted by rhythm158 View Post
        อ๋อคับ น่าจะใช้เครื่องเป่าฝุ่นออกได้ใช่มะคับ
        เป่าเดี่ยวฟุ้ง ใช้เครื่องดุดฝุ่นดีกว่ามั้ยอ่าคับ

Comment

ก็ไม่เท่าไหร่นะครับ ขึ้นอยู่กับชนิดของอะคีลิคด้วยแหละ ถ้าพวกสีใสๆ ถ้าฝุ่นจับจะเหมือนกระจกที่ไม่ได้เช็ดอ่ะครับ มัวๆหน่อย แต่ที่เค้าเอามาทำเคสกันมันคนละแบบ พวกนี้ฝุ่นมะค่อยจับ ใช้นานโขเลยล่ะครับกว่าจะได้ทำความสะอาดที(เอ๊ะ รึเฉพาะเครื่องผมเนี่ย)

Comment

ผมเป่าฝุ่น อาทิตย์ละครั้งครับ ถอดออกมาล้างน้ำเลย เดือนละครั้ง

Comment

Originally posted by เสือไรเฟิล View Post
              ผมเป่าฝุ่น อาทิตย์ละครั้งครับ ถอดออกมาล้างน้ำเลย เดือนละครั้ง
              ขยันจริงๆครับ

Comment

Working...
              X