Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะแชร์เน็ตที่ห้องพักอ่ะครับ ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะแชร์เน็ตที่ห้องพักอ่ะครับ ช่วยทีครับ

คือว่ามันเป็นเน็ตแชร์สายมาอีกทีน่ะครับ จากที่ห้องมันจะมีรู RJ-45 ให้เราเสียบสายแลนอย่างเดียว

ไม่ทราบว่าผมจะแชร์เน็ตไปคอม 2 เครื่องได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

มันอยู่ที่ server ของเครื่องแม่ เขาได้มีการฟิค IP ของเครื่องลูกข่ายหรือเปล่านะครับ ของแบบนี้มันต้องลอง....

Comment

เวลาใช้เน็ตนิ่ผ่าน proxy หรือเปล่าครับ ถ้าผ่านก็ง่ายเลย หาซื้อ hub ไม่แพงครับ 400 - 500 บาท

จากนั้นก็หาสายแลนเพิ่มอีก 2 เส้น เวลาซื้อบอกว่า เอาสายแลนธรรมดา ไม่ใช่สายครอส นะครับ

แล้วให้เซ็ต 2 เครื่องให้ dhcp จ่าย ip ให้แล้วก็เข้า proxy ออกเน็ตได้เลยครับ

ปล. ตรงนี้ admin ระบบสามารถดูได้นะครับว่าเราออกเน็ตฝ่าน user กี่ตัว

Comment

ลองใช้โปรแกรม ที่มันสแกน ip ใน lan ดูอ่ะครับ แล้วถ้า ip ไหนไม่ได้ใช้อยู่ก้อ ขโมยมาเลย อิอิ (ชั่วนิดหน่อย)

อันนี้แบบว่าถ้าเค้า lock ip มาให้อ่ะ ลองหาดูละกัน มันมีโปรแกรมสแกนอยู่

Comment

Working...
        X