Announcement

Collapse
No announcement yet.

Spec#ในการclockนี้ใช้ได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Spec#ในการclockนี้ใช้ได้มั้ยครับ

specตามนี้เลยครับ
    E4400/Gigabyte-DS3R/G.skill F2-6400CL5D-2GBNQ/PSU 450w(ไม่รู้แท้ป่าวมากับเคสDelux MG432 ครับ)/แล้วก้อมี HDD 2 ตัว/CD-Rom 1ตัว/แล้วก้อเจ้า xfx7900GSxxx256mb

ไม่ทราบว่าผมจะพามันไปได้ที่เท่าไหร่ แรมก้อได้มาจากที่webได้ทำการเทสแล้วครับ
    แล้วถ้าจะclock แรมด้วยสเปคนี้ จะได้ผลออกมาเหมือนที่ในwebได้เทสไว้รึป่าว

แล้วถ้าspecข้างบนทำได้ไม่มีปัญหา แต่จะเปลี่ยนCPU จากE4400 เป็น E2140 จะทำให้ผลที่ได้ในการclockแรมเปลี่ยนไปมั้ยครับ แล้วจะพาเจ้าE2140 ไปได้ที่เท่าไหร่ครับ

แบบว่าไม่เคย ทำมาก่อนครับ มือใหม่ครับ อิอิ

อัดเลยครับ อย่าเสียเวลา

Comment

ต้องลอง o/c ดูนะครับ ถึงจะรู้
      Week เดี๋ยวกันยังไปได้ไม่เท่ากันเลย
      แต่ดูจากสเปกพอคร่าวๆ น่าจะไปได้ซัก 3.0GHz นะ (โดยประมาณ บัส 300 น่าจะได้)

Comment

ตกว่าซื้อชุดนี้มาแล้วใช่ป่ะเนี่ยะ งั้นก็ต้องจัดไปอ่ะนะ ทำความคุ้นเคยกะบอร์ดตัวนี้ดีๆหน่อยแล้วกันครับ....

Comment

Originally posted by dears View Post
          ตกว่าซื้อชุดนี้มาแล้วใช่ป่ะเนี่ยะ งั้นก็ต้องจัดไปอ่ะนะ ทำความคุ้นเคยกะบอร์ดตัวนี้ดีๆหน่อยแล้วกันครับ....
          ทำไมท่าน dears ว่างั้นหละครับท่านแสดงว่าต้องลงมือให้บอร์ด มันยอมรับเจ้าของใช่ปะคับ
          55+ เหมือนสัตว์ในตำนาน

Comment

PSU ตัวนี้ใช้ได้แน่ใช่ปะคับ กลัวเจ้ง 55+ ก้อคนมันมะเคยหง่า

Comment

ก็ใช้ได้แหละครับ อัดเลย รอชม

Comment

เหมือนเครื่อง ผม เป๊ะเลย ผมอัดไปได้ 8 * 400 @ 3.2g แต่มันร้อนไป ผมเลยปรับลงมาเปลือที่ 6 * 400 @ 2.4 g อ่ะคับแต่ตอนนี้ เครื่องผมมีปัญหาตรงที่ว่า ปรับtiming แรม เปน 4-4-4-12 ไม่ได้ มันบู๊ต ไม่ติด
                ไฟเท่าเดิม ก้อ ได้ แล้วคับ ที่บอกข้างต้นอ่ะ

Comment

Working...
                X