Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชั่วโมงนี้เมนบอร์ด Asus ตัวไหนน่าใช้สุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชั่วโมงนี้เมนบอร์ด Asus ตัวไหนน่าใช้สุด

อยากรู้ว่าตัวไหนน่าใช้สุดครับราคาไม่เกิน 3000 บาท เอาแบบไม่ต้องเน้น Clock ก้อได้อยากได้เครื่องที่ซื้อแล้วใช้ได้นานๆ 5 ปี 7 ปีไปเลยแนะนำหน่อยนะ

Asus M2N - 2700฿

http://www.asus.com/products.aspx?l1...40&modelmenu=2

Comment

ถามกลับ

ใช้ 775 หรือ AM2

ถ้าไม่คล็อก ได้หมด ทุก รุ่น ไม่เกี่ยง

แนะนำ ซื้อ เพาเวอร์ดีๆ ซักคัว ดีกว่า (ถ้าไม่อยากเจอปัญหาจุกจิ๊กกวนใจ)

Comment

ผมกะจะซื้อ ตัว 4200 หรอ 4400 อะงับหรอดูอยู่ว่าตัวไหนเหมาะ เพาเวอร์ผมกะเอาที่มากะเคสเลย มีเคสตัวไหนดีๆ ราคาไม่เกิน 1200 บางไหมงับแนะนำหน่อยนะแต้งกิ้วจ้า

Comment

ออ พวกเมนบอร์ดใหม่ๆ นี้มันไม่ต้องซื้อซาวกาดแล้วใช่ไหมงับไม่ได้ซื้อมานานแหละงิๆ

Comment

ลอง ASRock Alive NF6G VSTA ดูสิคับ
            เวิร์คนะ ถ้าใช้เดิมๆ

Comment

หรองับแต้งกิ้วงับรับฟังทุกคำแนะนำ

Comment

ตาม Asrock Alive ด้วยอีกคน + PSU watt แท้ๆ สักตัวก็ดีครับ
                หรือจะเอาที่แถมว่ากับ Case ก็ลองดู DeLUX ครับ

Comment

M2A-VM

Comment

asus m2n-e 3400 เออเกินงบนี่หว่าแต่ 400 เองได้บอร์ดสวยด้วย จะ oc ก้อได้ไม่ oc ก้อทำงานได้ดีทีเดียว

Comment

M2A-VM มันราคาเท่าไรหรองับ แล้วมันดียังไงบางครับไม่ค่อยรู้จักตัวนี้เยย

Comment

Originally posted by jc4211 View Post
                        M2A-VM มันราคาเท่าไรหรองับ แล้วมันดียังไงบางครับไม่ค่อยรู้จักตัวนี้เยย
                        ราคาสองพันกว่าบาทครับ
                        ชิพเซ็ตมัน AMD 690G มีวีจีเอออนบอร์ดด้วย (Integrated ATI Radeon X1250-based graphics)

ที่ไม่ธรรมดาคือพลังแฝงของมัน ที่สามารถพา x2 3600+ ไปวิ่งที่ 3GHz ได้สบายๆ เพราะไฟแรม กะไฟซีพียูมันให้มาพอเพียง (แรม 2.1v, ซีพียู 1.55v) แบบนี้กิน ASROCK ALifeNF6G-VSTA นิ่มๆเลยครับ แถมวีจีเอออนบอร์ดให้ภาพสวยกว่าครับ ถ้าให้เลือกผมก็แนะนำ M2A-VM นี่แหละครับ แต่ ASROCK ALifeNF6G-VSTA มันมีขายกว่า ส่วนถ้าอยากเล่นตัว M2A-VM นี้ ผมเห็นวางขายที่ร้าน คอมพิวแอนด์มอร์ ครับ ชั้น4 พันธุ์ทิพย์

>>เทส<<

Comment

แล้วตัว M2A-VM กะ M2NPV-VM ตัวไหนน่าใช้ก่ากันครับ ออแล้วตัว M2A-VM นี้ทำไมถึงไม่ค่อยมีคนขายอะงับหรอว่ามันเป็นตัวใหม่ก้อเลยยังไม่ค่อยมีคนใช้

Comment

ไม่ใช่ ASUS แต่ฝากถาม ว่าเมนบอร์ด​ GIGABYTE Socket AM2 GA-MA69G-S3H VGA OnBoard ​แต่​เป็น​ ATX ตัวนี้มีขายที่ไหนมั่งครับ..

หรือตัวอื่นแต่ที่เป็น ออนบอร์ด+ ATX

http://www.overclockzone.com/fluke/y...S3H/index.html

Comment

Originally posted by jc4211 View Post
                              แล้วตัว M2A-VM กะ M2NPV-VM ตัวไหนน่าใช้ก่ากันครับ ออแล้วตัว M2A-VM นี้ทำไมถึงไม่ค่อยมีคนขายอะงับหรอว่ามันเป็นตัวใหม่ก้อเลยยังไม่ค่อยมีคนใช้
                              ผมว่า M2A-VM น่าใช้กว่านะ

Comment

Working...
                              X