Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข็ดกับ PSU ถูกๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข็ดกับ PSU ถูกๆ

เรื่องมีอยู่ว่า PSU ที่ใช้อยู่ดันพัง ก็เลยไปซื้อใหม่ที่ พันทิพย์
    ได้มา 350w ในราคา 300 บาท (ไม่ได้ใช้เอง ซ่อมเครื่องให้น้า)
    พอเอามาเสียบ hdd เปิดเครื่องไม่ติด
    เอา hdd เครื่องอื่นมาเสียบ ก็เปิดไม่ติด แถมดันเห็นไหม้ควันออก
    ทำไปทำมา hdd ตาย 2 ตัว cd-rom ตาย 2 ตัว กับอาการงงมากๆอีกหลายวัน
    แล้วอีก 2 อาทิตย์กลับไปดูใหม่ โอ้แม่เจ้าเจอเจ้าปัญหาแล้ว
    สายที่หัวสายไฟมันสลับสายกัน เซ็งเป็ดครับพี่น้อง
    hdd เคลมได้ 1 ตัว นอกนั้นปาหัวหมาเล่นครับ หุหุหุหุ

เหอๆ ก็แบบนี้แหละครับ noname

Comment

เหอะๆ งานหยาบ

Comment

จะได้เป็นอุธาหร(เขียนถูกไหมหว่า) ให้อีกหลายๆคนอ่ะน่ะ
        ดีที่เป็นน้าตัวเอง ก็เลยบอกไปว่าของมันพังเอง หุหุหุ เกือบเสียตังฟรีอีกต่างหาก
        แล้วก็ได้ขยะอิเล็กทรอนิคเพิ่มอีกแร้ว........

Comment

DELUX 500 w นี่พอได้มั้ยครับ ปรึกษาหน่อย

Comment

-*-

Originally posted by vasag View Post
            DELUX 500 w นี่พอได้มั้ยครับ ปรึกษาหน่อย
            มีหลายท่านบอกไช้ได้ครับ แต่ มันก็ไม่วัตร์แท้จริงๆหรอก(นี่อีกหลายท่านก็บอกไว้)
            ผมว่ามันสมราคา

Comment

เอ่อ บอกยี่ห้อ PSU ไปเลยครับ ท่านอื่นจะได้ระวังด้วย
              ถูกไป โนเมน ชนิดที่ว่าไม่รุจักก็อันตรายเหมือนกันล่ะครับ เทียบกันของที่เสียไป ไม่คุ้มเลยจริงๆ

Comment

NONAME มันใช้การวัดดวงครับ ผมเคยใช้เหมือนกัน 400WATT 350บาท ซื้อกลับมาเสียบ ได้ 1 ชั่วโมง แล้วแกก็กลับบ้านเอง เหอะๆ แสดจิงๆ

Comment

ตาดีได้ ตาร้ายเสีย

Comment

เอาล่ะสิ จะไปซื้อพรุ้งนี้แล้ว เพาเวอ อิอิ

Comment

PSU ถูก ๆ ที่ไม่ใช่ PSU ติด Case นะครับ ทำ K62-300 ของผม CPU กับ Mainboard พังมาแล้ว ส่วน PSU ติด Case จริง ๆ ใช้ทนเป็นปีครับกว่าจะพัง

ตอนนั้นผมจำได้ว่า PSU ตัวละ 400 บาท แบบว่า PSU จะพังทุก ๆ ไม่เกิน 2 เดือนโดยเฉลี่ยแต่ละตัวนะครับ อาการ คือพัดลม PSU จะหมุนแรงขึ้นมาดื้อ ๆ สุดท้ายแล้วทุกอย่างก็เงียบสงบ ติดแต่ไฟเลี้ยง Mainboard แสดงว่า PSU ลาโลกไปแล้ว พอเปลี่ยนใหม่ก็หาย พอเล่นไปอีกไม่เกิน 2 เดือนอาการเดิมก็มาเยือนอีก อิอิ
                      Last edited by tanawat30; 28 Aug 2007, 13:05:22.

Comment

psuติดเคส ผมใช้มา5ปียังไม่พังเลย

พัดลม80mm 4ตัว ด้วย
                        Last edited by จิ๋มฉลาม; 28 Aug 2007, 13:23:36.

Comment

เพิ่งโดนไปสดๆร้อนๆเหมือนกันครับ

เซ่นบอร์ดไป 2 ตัวซะ

Comment

ผม ดวงดีจริง... ไปซื้อ OKEY 500W มา.. กลับมาถึงบ้าน ... กดเปิด... เหมือนพัดลมจะหมุนแว๊บนึงแล้วก็หยุดวันต่อมาเอาไปคือร้านเลย .. ที่ร้านพอเสียบเทสดูเขาก็บอก เสียงแปลกๆ .. โชคดีร้านใจดี.. ผมขอคืนของ เขาก็รับคืนพร้อมคืนเงิน 100%
                            Last edited by tasanakorn; 28 Aug 2007, 22:23:49.

Comment

แบบนี้แหละครับ ทําใจ

Comment

Working...
                              X