Announcement

Collapse
No announcement yet.

เควสยี่ห้อ G VIEW ไม่ดีจิง หรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เควสยี่ห้อ G VIEW ไม่ดีจิง หรอ

เห็นคน หลายคนบอกว่า เคส ยี่ห้อ นี้ไม่ดีเอามากๆเลย ทีแรกผมก็ไม่ค่อยเชื่อ แต่เพื่อนผมเองที่ใช้อยู่อะ มันเน่าจิงๆ กดเอาแผ่นCdออกมามันออกมาแต่เวลากดผิดไม่ปิดต้องเอามือดันเข้า แล้ว ช่องเสียบUSB เสียบเข้าไป ปุ๊บ ช่องเสียบ เข้าไปอยุ่ในเคส เลย หรือว่าไม่ใช้ ใครคิดไงช่วยตอบที หรือ ว่าเพื่อนผมมันซวย เองได้ เคส G VIEW อันที่เน่าไป

ประกอบยังไงคับ CD มันไม่เกี่ยวกับเคสเลยนะนั้น หรือใช้ฝาปิดของมันครับอธิบายด้วย

USB ไขน๊อตหรือยังละครับเสียบแล้วถอยไปอยู่ในเคสนี้ไม่ใช่แล้ว

แต่ G-View พาวเวอร์ห่วยจริงๆ เคยซื้อมาเวลาจะเปิดเครื่องตอนเย็นๆอุณภูมิตำๆ ตี4ห้องแอร์(เมื่อก่อนตื่นมาล่าบอสในดัน ragnarok) เปิดไม่ติด แต่พอเช้าๆหรือกลางวันปกติเปิดติด ใช้ไม่ถึง2ปีPSUเน่าทำฮาดดิสพังไป3ลูกได้

Comment

มีแต่เสียงเล่าอ้างว่า psu มันไม่ดีครับ แต่เรื่องเคสไม่รู้ แต่ผมว่า ราคาพอๆกัน ยี่ห้อ i cute งานสวยกว่าอีกนะ psuก็พอไช้ได้

Comment

ผมซื้อมาใช้อยู่ตัวหนึ่งเหมือนกันครับ ตัวที่มีนี่เหล็กบางมากๆครับ แต่เห็นในเว็บ Pantip บอกว่ายี่ห้อนี้เหล็กหนามากก็งงๆเหมือนกัน

รุ่นที่ผมซื้อมาก็ต้องดันถาดเข้าเองครับ เวลาใช้กับ Drive Samsung มันจะติดด้วยล่ะ

Comment

ใช้ตัวดิจิ อยู่ไม่เห็นมีปัญหาไรเลย (เปลี่ยนพาวเวอร์เป็น enermax แล้ว อิอิ) มีก็แค่ถ่านนาฟิกาหมด ขี้เกียจเปลี่ยน

Comment

ได้เพาเวอมันมาตังนึง โคดถึกเลย ใช้มาจะ1ปีและ เคยต่อx2 3600+ m2n-e hdd 5ลูก dvd-rw ตัวนึง เล่นสบายเลย ไฟไม่ตก แค่เปลี่ยนCหมดยกแผงอย่างเดียว อิอิ ปกติก็ใช้เปิดโหลดบิท 7/24 พักประมาณ3-4ช.ม ก็ยังไม่เจอปัญหาอาไร ตอนที่ฟ้าผ่าเมื่อไม่นานมา เครื่องข้างๆ3เครื่อง ฮาดดิสพังหมดเลย น่ากลัวจริงๆ แต่เครื่องนี้ไม่เป็นอะไร ทั้งๆที่เปิดเครื่องอยุ่ แต่ไอ3เครื่องนั้นไม่ได้เปิดแค่เสียบสายไว้เท่านั้น ปลั๊กไฟก็เต้าเดียวกันแท้ๆ แต่ตอนนี้ก็ชักเสียวๆแล้ว ออิ

Comment

power ฒะรู้งับ หน้า เคสมะสน ช่อง usb มะสนอีกละ.... แต่รูปทรงนี้ตรงจายงับ ^^/ แงะสนุกมือ คนชอบโมงับ เล่นได้เยอะดี

Comment

PSU ห่วยอย่างเดียว ครับ โดยรวมถือว่าใช้ได้

เรื่องเหล็กบางคงแล้วแต่รุ่น แต่ที่ใช้อยู่ หนามากๆ

Comment

ให้ฟรีเอามั้ย

Comment

ผมว่าก็ดีอยู่นะงับรูปร่างหน้าตาออกแบบสวย ราคาถูก
                    เสียแต่ PSU ไม่ดีเท่านั่นเอง

Comment

Originally posted by porkaew03 View Post
                      ให้ฟรีเอามั้ย
                      เอาค๊าบบ 555

Comment

สงสัยใช้รุ่นเดียวกับที่ทำงานผมแน่เลย ไอ้รุ่นที่มีถาดปิด CD ด้านหน้าเนี่ย พอใส่ถาดที่ว่านี้แล้วกดปุ่มเปิดออก มันจะออกมาทั้งถาดทั้งปุ่มเลย ทำให้กดปิดไม่ได้ ต้องเอามือดันถาด CD กลับเข้าไปเอง

แนะนำให้แกะออกครับ ใส่แต่ CD เพียวๆ โชว์หน้า CD กันเลย

Comment

พัดลมเยอะดี + ดูดีมีสกุล (ถึงหน้าจอ DIGITAL จะไม่ตรงก็เถอะ 555+ )
                          12" x 3 + 8" x 1

Comment

หน้าตาดูดีครับ หลายรุ่นออกแบบได้เข้าท่า เสียแต่ PSU ที่ให้มาที่ชอบมีปัญหา ทำให้อุปกรณ์เสียหายไปหลายคนแล้ว ส่วนมากก็จะเปลี่ยน PSU ใหม่

Comment

ที่ร้านใช้อยู่ครับ ขอบอกว่า ธรรมดา

Comment

Working...
                              X