Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนเกจิ ช่วยเลือก vga ที่เหมาะสมให้กระผมทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนเกจิ ช่วยเลือก vga ที่เหมาะสมให้กระผมทีครับ

อยากให้เซียน VGA ช่วยเลือก VGA ที่เหมาะสมคุ้มค่ากับราคา ราคาประมาณ ไม่เกิน 6500 บาท จริงๆแล้ว ด้วยความรู้อันน้อยนิด เลือกเอาที่มันน่าจะดี แต่ไม่รู้ว่าดีรึยัง มาพอคร่าวๆได้ดังนี้ >>>>>>>>>>>>

งบ 25000

ไม่รวม
    จอ
    hdd
    dvd-rom

ขอแรงๆเลยนะครับ เท่าที่ทำได้
    การใช้งาน เน้นทำงานหลากหลาย ใช้งานหนักพอตัว เพราะชอบเปิดหลายโปรแกรม
    เล่นเกมส์เยอะพอตัว
    เปิดทิ้งไว้นาน
    อุปกรณ์ต่อเยอะเหมือนกัน เช่น hdd 3 ตัว dvd-rom 2 ตัว ไม่รวมกับของที่ยังไม่ได้ซื้อนะครับ

อยากได้เป็น intel นะครับ ที่ดูไว้ก้อ

cpu E6550
    ram Geil or corsair 4-4-4-12 (2*1GB)
    M/B ASUS P5K
    VGA ยังไม่ได้เลือก (เลือกไม่ถูกครับ) มีคนแนะนำ ประมาณนี้
    XFX GeForce 8600GT XXX
    Spark GeForce 8600GT Xtreme II
    GALAXY GeFoce 7900GS

พาวเวอร์ซับพลาย ไม่รู้ว่าควรต้องใช้เท่าไหร่ดี แนะนำด้วยนะครับ

ขอบพระคุณเกจิทั้งหลายที่จะกรุณานะครับ

อยากรู้ความคิดเห็นว่า แต่ละคน เลือกอะไรเพราะอะไร เช่น การ์ดจอน่าจะตัวนี้ดีกว่า เพราะว่า... core มันสูง หรือ ภาพมันสดอาไรอย่างงี้ก้อจะดีมากเลยนะครับ แต่ถ้าไม่ว่างกัน ก้อไม่เป็นไร ผมคงต้องการเยอะไปเอง อิอิ

ไม่รีบไม่ร้อนครับ พรุ่งนี้คงซื้อแล้วคร๊าบบบบบบบบบ

Last edited by boykung2441; 28 Aug 2007, 14:27:32.

GALAXY GeFoce 7900GS

PSU ควรเริ่มจาก 550 วัตต์เต็็มๆครับ เพราะ ของท่านเยอะครับ

Comment

ขอขอบคุณ คุณGearhead ในคำแนะนำครับ

ท่านอื่นมีความเห็นเช่นไร เชิญได้เต็มที่ครับ

Comment

XFX 8600 GT XXX เพราะเคยอ่านเจอมีบอกว่าเล่นเกมส์แล้วมี Bug หลุมดำ (จริงไม่จริงไม่ทราบแน่ชัดนะครับ)
        ใช้ XFX 8600 GTS XXX เพราะยังไม่ได้ยินข่าว แต่ผลเทสก็ Ok อ่ะครับ

Comment

XFX 8600GTS XXX ราคาเกินงบที่คุณตั้งไว้ที่ 6500 บาท
          รอราคาลงครับ เพราะผมก็รออยู่ ทุกอย่างครบล่ะเหลือ VGA

Comment

Working...
          X