overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 20 of 20

Thread: รบกวนครับ มีปัญหา Spark8600GT XtremeII กับเกมส์ Cabal

OverclockZone Member

Default รบกวนครับ มีปัญหา Spark8600GT XtremeII กับเกมส์ Cabal

จากที่ได้อ่าน ๆ ปัญหากับเกมส์นี้ของคนอื่นมา พบว่าไม่เจอปัญหาที่ตรงกับตัวเอง

เลยมาขออนุญาติถามครับ

คือ ผมเล่นไปสักพักแล้วมันจะค้างประมาณ 5 วิ ครับ จากนั้นภาพก็จะเปลี่ยนไปเลย ตามรูปครับ

จากนั้นต้องออกเกมส์แล้วเข้าใหม่ ปรากฎว่าอีกสักพักก็เป็นอีก ประมาณไม่เกิน 30 นาที

แต่เครื่องไม่หลุดจากเกมส์ หรือจอไม่มืดอะไรทั้งนั้นครับ ยังเล่นได้ต่อ

จากการที่ได้ลองลงไดร์เวอร์ VGA ใหม่ 158.22 เดิมที่มากับแผ่น หรือทั้ง 162.18 และ 162.50

ก็ยังเป็นเหมือนเดิมครับ เลยลงวินโดว์ใหม่ ก็ยังไม่หาย ลบเกมส์ย้ายไดรฟ์ลงใหม่ก็ไม่หายครับ

รบกวนถามทุกท่านหน่อยนะครับ พึ่งซื้อเครื่องมาประมาณ 1 อาทิตย์ครับ

OverclockZone Member sc's Avatar

คงเป็นที่ตัวเกมแล้วครับ เห็นคนตั้งกระทู้เยอะครับกับเกมนี้

ตอนแรกผมก็คิดว่าเป็นที่ตัวเกมส์ครับ แต่เท่าที่ไปลองเล่นเครื่องเพื่อนมา

ปรากฎว่ามันไม่มีอาการแบบนั้นเลยครับ จากนั้นก็ลองไปถามเพื่อนอีกคน

ที่ใช้ โน๊ตบุ๊ค เล่น เค้าก็ไม่เคยเจอปัญหาที่ว่าเลยครับ

งง เลยครับ

OverclockZone Member sc's Avatar

ไมก็ลองลง dx9(v-ใหม่)ทับอีกครั้งครับ

ไมก็ลองลง dx9(v-ใหม่)ทับอีกครั้งครับ รอท่านอื่นมาตอบ

เป็นไรวาส่งข้อความไม่ได้ พอส่งได้ 3ทู้เลย
    Last edited by sc; 28 Aug 2007 at 09:57:06.

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

หรือว่าตัวเกมมันเลือกการ์ดจอหว่า

กำ ซวยมาก

ยังไงเดี๋ยวลองทำตามท่าน Sc ดูก่อนละกันครับ

แต่ว่าการ์ดจอไม่มีปัญหาอะไรใช่ไหมครับ

OverclockZone Member VooDooXT's Avatar

ถ้าเกมอื่นไม่เป็น ก้อน่าจะเป็นที่ตัว client เกมเองล่ะคับ ถ้าลง driver / DX ใหม่แล้วยังไม่หาย ลองลงตัว client เกมใหม่ดูคับ ถ้าไม่หายอีก ผมว่าเป็นที่เกมแล้วล่ะ -*-

OverclockZone Member badghost's Avatar

Uninstall ตัวเกมส์ออกให้หมด ลบโฟลเดอร์เกมส์ทิ้งไปด้วย แล้วลงเกมส์ใหม่ โหลดแมนนวลแพทมาลง อย่าโหลดแพทจากตัวเกมส์เอง

ลองทำดูนะครับ เกมส์นี้มีปัญหาจุกจิกหน่อย

ขอบคุณทุกความช่วยเหลือนะครับ

แต่ผม Uninstall ตัวเกมส์ตามท่าน badghost บอกแล้ว โหลดแมนนวลแพทมาลงแล้ว (ของวันที่ 24)

ก็ไม่หายครับ จริง ๆ ก็มีปัญหานิดหน่อยกับเกมส์ Trickster ด้วยครับ คือ เล่นไปสักพัก ภาพจะค้างไปเฉย ๆ

กดอะไรไม่ได้ครับ แต่ลองเล่น The Sims 2 ทั้งคืนก็ไม่เจอปัญหาอะไรครับ

กำลังลองกับ NFS Carbon อยู่ครับ ยังเล่นได้ไม่นานเท่าไรครับ

ปล. หา DX 9 V-ใหม่ ตามที่ท่าน SC บอกไม่เจอครับ โง่จริง ๆ ผม

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

วินโดก้อมีสิดนะครับ

OverclockZone Member darkjinzo's Avatar

ร้อนจากการ์ด รึป่าว(ไม่น่าจะใช่) ลองเอาพอร์ต การ์ดจอมาปัดๆ ดูครับ ลองดูที่มอนิเตอร์ครับผม แล้วลองเอาไปทเสกะเครื่องอื่นๆดู

OverclockZone Member hanumankill's Avatar
    อ.เมือง จ.ราชบุรี

ปัญหาเดียวกับผมเลยครับ เหมือน กันเดะ เลย แต่ของผมเป็น SAPPHIRE HD 2600 PRO DDR2 ภาพค้าง แล้วก็หลุดจากเกมส์ บางทีคอมค้างไป เลย ต้องรีสตาร์ท

ขอบคุณทุกความเห็นอีกครั้งนะครับ

ลองเทส NFS Carbon ไปสักพักแล้วก็ไม่มีอาการอะไรเลยครับ

เลยหาข้อสรุปให้ตัวเองไปเลยว่าปัญหาเกี่ยวกับตัวเกมส์ Cabal เอง

ดังนั้น อยากถามเพื่อความแน่ใจครับ ว่า Spark ของผมไม่น่าจะมีปัญหาด้วยใช่ไหมครับ

OverclockZone Member hanumankill's Avatar

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=92336

ของผมเล่นเกมส์ ออฟไลท์ ก็ไม่มีปัญหาอะครับ เลยสงสัยว่ามันไง แน่ แต่ของผม อาการมันแย่ กว่า ถึงขั้น คอมค้างและดับไปเลย เวลา เข้าว๊าปเปลี่ยนเมือง บางทีค้างดักแต๊กๆๆๆๆ แล้ว ก็กดอะไรไม่ได้ เลยนอกจาก รีสตาร์ท

OverclockZone Member Auto Dark's Avatar

บอกเลยผมก็เป็น 8600 gts ตอน oc เป็นตลอด ปรับปกติหายเลยครับ เลยรู้ว่าเล่นเกมนี้ห้าม oc มิงั้นค้างแน่

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

อืม
    ลองเล่น window Mode หายป่ะครับ? ลองดูนะ

ขอบคุณทุกท่านครับ

ถ้าการ์ดจอมันไม่เป็นอะไร ก็ไม่เป็นไรแล้วแหละครับ เข้า ๆ ออก ๆ ก็ได้

ปัญหาของผม http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=92336 กระทู้นี้ครับ แต่เป็น ของ ATI พี่ที่ร้าน เข้าบอกว่า ถ้าเราลงไดร์เวอร์ไป แล้ว 1 ครั้ง ต่อให้ลบใหม่ลง ใหม่ WINDOWS มันก็จะจำค่าเก่า เพราะฉนั้นลอง FORMAT เครื่องเลย แล้วลง WINDOWS ลงไดร์เวอร์ใหม่ ครับ เพื่อ มันจะเป็นเหมือน ของ ATI เพราะเกมส์ CABAL มันจะมี ปัญหา กับการ์ดจอบางรุ่นครับ สรุป คือ การ์ดจอมัน ปกติ อีก วิธี ก็ คลิกขวาที่ ICON CABAL หน้าจอ เลือก PROPERTIE เลือก COMPATILITY เลือกเป็น WINDOWS 2000

Bookmarks

Bookmarks