Announcement

Collapse
No announcement yet.

SATA กะ IDE

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SATA กะ IDE

พี่ๆครับขอถามหน่อยครับ
    ตอนนี้ใช้ HDD แบบ SATA อยู่อ่ะ
    แต่มี HDD แบบ IDE 20 GB อยู่ 1 ลูก
    จะต่อเข้ากันอย่างไรดี ถ้าไม่ต้องเสียเงินซื้อ box Hdd อ่ะครับ
    ถ้าจะซื้อก็ขอยี่ห้อที่ไม่แพงอ่ะ หรือว่ามีวิธีอื่นที่ดีก่านี่อ่ะ

เสียบเข้าไปเลย ครับ หรือจะพ่วงกันกับ IDE ของ CD Drive ก็ได้ ท่ายังว่างอยู่นะ

Comment

ถ้าไม่ซื้อboxก็ต้องใส่เข้าcaseอะครับ ก็แค่ต่อสายIDE set ในbios ให้ boot ตัวที่มีwindowก่อน แค่นั้นแหละครับ

Comment

ก็สามารถต่อได้เลยครับ....

Comment

Thank กิ้ว ครับพี่น้องครับ

Comment

Working...
          X