Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผมซื้อโน๊ตบุ๊คมาแล้วไปเพิ่มแรมเองประกันจะหมดไหมรับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผมซื้อโน๊ตบุ๊คมาแล้วไปเพิ่มแรมเองประกันจะหมดไหมรับ

ถ้าผมซื้อโน๊ตบุ๊คมาแล้วไปเพิ่มแรมเองประกันจะหมดไหมรับ

แล้วแต่ว่ายี่ห้อที่เราซื้อเค้าแปะVOIDตรงไหนครับ ถ้าแปะตรงฝาปิดมาเราก็แกะใส่เพิ่มไม่ได้เพราะมันจะหมดประกัน
    อ้อ เห็นมีคนเคยบอกว่าSONYใส่เพิ่มแล้วหมดประกันด้วย (แต่บางคนก็บอกเว่าเวลาเอาเข้าศูนย์ก็แกะออก เค้าไม่เห็นหรอก)
    ผมใช้ASUSเอามาเพิ่มเองได้ ไม่มีปัญหาครับ เอาเข้าศูนย์ไม่ได้แกะออกเค้าก็ไม่ว่า เพราะที่ผมซื้อเค้าใช้วิธียิงBarcodeเอา ส่วนVOIDเค้าแปะที่ตัวแบตฯครับ

Comment

บางยี่ห้อก็เคี่ยว บางยี่ห้อก็ปล่อย

Comment

lenovo ใส่เพิ่มได้ไหมครับ ถ้าซื้อมาอ่ะ หรือต้อง ซื้อทาง 0 เท่านั้น

Comment

ก็ลองดูอ่ะคับ ถ้าไม่มี void แป๊ะไว้ก็ ใส่ได้อ่ะคับไม่หมดประกัน

แต่ อย่าง acer ที่ ติด void ไว้แกะได้ คับ แต่ เค้า จะ หมดประกันในส่วนของแรม แค่นั้นเอง

แต่ แรมทีซื้อมาใหม่ก้ มีประกันอยู่แล้ว หนิื

Comment

ครับ

Comment

Working...
            X