Announcement

Collapse
No announcement yet.

(มาถูกที่มั๊ยว่ะ) อยากเป็นตัวแทนจะหน่าย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• (มาถูกที่มั๊ยว่ะ) อยากเป็นตัวแทนจะหน่าย

ผมอยากจะเปิดเป็นร้านขายอุปกรณ์คอมเล็กๆอยู่ ณ ประเทศไทย

ผมอยากจะขายของพวก Asus Asrock Galaxy
    พวก โมเด็ม เม้าคีบอด อะไรต่างๆนาๆอ่ะ กาดจอ เมนบอด

ผมต้องทำยังไงครับ ขอบคุณครับ

ก็หาทำเลดีๆ ไปสมัครเป็นดีลเลอร์จากบริษัท ต่างๆ เช่น dcom synnex com7 อาไรประมาณนี้ สั่งเยอะก็ได้ส่วนลดเยอะสั่งน้อยก็ได้นิดหน่อย อาไรประมาณนี้

Comment

ทำเลดีมากๆงับไม่มีร้านทำแข่งเลยคนมีคอมก็เยอะ (เปิดแถวบ้านนอก) - -*

Comment

(แอบดู อิอิ)

Comment

เปิดร้านคอม ต้องดูดี ๆ หน่อยนะครับ ผมว่าไม่ง่ายเลยนะครับ
          สินค้าใหม่ออกเรื่อยๆ ราคาก็ตกเร็ว
          อย่างผมอยู่ ตจว. ก็ดูราคาในเวป ถ้าอันไหนที่นี่ราคาพอๆกัน ***งกันนิดหน่อยผมก็ซื้อที่นี่
          แต่บางอย่างที่นี่ไม่มี หรือ ราคาก็ต่างกันเยอะ ก็สั่งทางเวปเอา 2 - 3 ก็ได้ของแล้วครับ

Comment

^
            ^
            ^มีกี่คนที่สั่งทางเวปเป็นละค๊าบบ

ต่างจังหวัดรับซ่อม อย่างเดียวก็รวยแล้วครับ

Comment

เปิดต่างจังหวัด ถ้าใกล้ๆกรุงเทพหน่อย ไม่มีร้านใหญ่ๆอย่าง HWH,JIB เิวิคครับ ถ้าใกล้กรุงเทพ เดินทางไม่ยาก+มีร้านใหญ่ๆอยู่ น่ากลัวครับ โอกาสแป๊กสูงมาก

Comment

เดี๋ยวนี้ทำธุรกิจยากจริง

ง่าย ๆ ครับ ผมลองถามพวกเราดูนะครับ ถ้าพรุ่งนี้ไปซื้อ CPU แล้วเจอราคาขายแบบนี้ จะเลือกซื้อตัวไหน

E6320 ราคา 5800 บาท กับ E6550 ราคา 6100 มี ให้เลือก 2 ตัวนี้ เราจะซื้อตัวไหนครับ สมมุติมีให้เลือก 2 ตัว แล้ว Mainboard เรารองรับ FSB 1333 ด้วยนะครับ

Comment

อยากเปิดเช่นกันครับ ทำเลคล้าย ๆ กันคือ ไม่มีร้านแถวนั้นเลย และเกือบทุกบ้านมีคอมหมด แต่กลัวแป๊กเพราะ เขาคงไม่ซื้อกันเยอะ ถ้ารับ ซ่อม อัฟเกรดน่าจะเวิร์คกว่าครับ

Comment

(แอบดูต่อรอบ2)

Comment

ของเราขายส่งให้กับร้านต่างจังหวัดเหมือนกัน แต่ออเดอร์ลูกค้าไม่ค่อยเยอะเท่าไร เพราะลูกค้าจะสั่งก็ต่อเมื่อของหมดค่ะ แต่ถ้าสั่งพวก mainboard ถ้ามีปัญหาก็ส่งมาให้เราเครมให้ค่ะ ของที่ส่งก็ พวก mouse, keyboard, กล้องwebcam, DVD-RW, HARDDISK, RAM ฯลฯ ตอนนี้เราส่งลูกค้าที่นครสวรรค์ ก็ใช้ขนส่ง ด่วนเหนือ และส่งลูกค้าชลบุรี ใช้ขนส่ง ntc ยังไงเมลมาคุยกันก็ได้หรือ msn donludee_m@hotmail.com

Comment

ไม่มีหรอกครับพวก JIB อะไรแบบนี้ร้านผมโดดเลยพอดีมีร้านเกมแถวๆบ้านคอมพังบ่อย เจ้าของร้านซ่อมไม่เป็นซะงั้น
                        ผมว่าอยู่ซ่อมเฉยๆก็รวยแล้ัวหละ - -*

Comment

ถ้าเราจะประกอบ ยกชุดแล้วส่งไปขายต่าง จังหวัด จำเป็นมั้ยครับ ที่ต้องลงวินโดว์แท้

Comment

ถ้าเราจะประกอบ ยกชุดแล้วส่งไปขายต่าง จังหวัด จำเป็นมั้ยครับ ที่ต้องลงวินโดว์แท้

อยากรู้เหมือนกันครับ ใครเอาคอมมาซ่อมผมลง ของปลอมให้่หมดเหอะๆ

Comment

เปิดร้านขายอุปกรณืนี่ใช้ทุนันเท่าไหร่เนี่ย..

Comment

Working...
                              X