Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำWireless Routerหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำWireless Routerหน่อยครับ

งบราวๆ1300-1800ครับ ขอแบบมีโมเด็มในตัวด้วย เพราะโมเด็มทรู(Huawei) ได้ทำท่าจะลาจากโลกนี้ไปซะแล้ว

แนะนำขอยี่ห้อกะรุ่นด้วยนะครับ จะไปซื้อพรุ่งนี้บ่ายแล้ว

ขอบคุณครับ

ผมเพิ่งซื้อยี่ห้อ Netgear DG834Gv3 [modem+wire 4 port+wireless] มาจากพันธทิพย์ มาต่อกับเน็ตทรู ใช้งานได้ดีไม่มีปัญหางับ ราคาเดินหานิดหน่อยจบที่สองพันหนึ่งร้อยบาท ชั้นบนสุดๆ เป็นร้านขายเฉพาะอุปกรณ์ Network ตัวนี้ดีไซด์สวยดี สีขาวสะอาดตา setup ไม่ยากมา (ตอนนี้ลองแค่ต่อเน็ต adsl กะให้ wireless ทำงานแบบกรอง mac address) ยังไม่ได้ลองตั้ง firewall กับเปิด port

ปล.ใจจิงอยากได้ Linksys เพราะว่าอึดดีทดสอบแร้วว่าโหลด bit เป็นวันๆ ไม่เป็นไรสบายๆ แต่ว่าดันไม่มีแบบ all in one โฉมเดิม ตอนนี้เป็นแบบตัวเล็กๆ ดูๆ แร้วไม่น่าไว้วางใจเย้ยเปลี่ยนยี่ห้อซะเลย หุๆ

Comment

งบประมาณนั้นคงจะไม่ได้ยี่ห้อดีๆอะคับ ที่เห็นถูกๆเลยนะ เป็นแบบ all in one ก็จะเป็นของ D-link ราคาราวๆ 1950บาท แต่ไปถามมาหลายๆร้านเขาไม่แนะนำกัน เขาว่ากันว่ามันร้อน
      ่ส่วนที่จะแนะนำก้อ linksys netgear พวกนี้ราคา 2000-2500 แล้วก็ 3com ยี่ห้อนี้ก้อแจ๋วแต่จะแพงกว่า 2 ยี่ห้อแรกหน่อย
      ส่วนผมซื้อของ linksys มา 2250

Comment

Working...
      X