Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากอัพเกรดคอมเอาไว้ใช้งาน 3D Max ครับ ช่วยแนะนำที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากอัพเกรดคอมเอาไว้ใช้งาน 3D Max ครับ ช่วยแนะนำที

ผมซื้อ hardware ไม่ค่อยเก่งอยากขอคำแนะนำครับ

สนใจแรม 2 รุ่นนี้ครับ เอายี่ห้ออะไรดีครับ

กะว่าซื้อ 2 อันครับ

ส่วน VGA ผมเลือกไม่ถูกครับ ช่วยแนะนำที เอาแบบไม่แพงมากนะครับ

ลิ้งครับ >> http://www.pantip.com/tech/market/pr...dex.php?VGA=on

ปล. ทำ cossair มันมีรุ่นที่แพงกว่ากันเยอะๆเลย พวกนี้มันคืออะไรครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
    Last edited by Mbell; 21 Aug 2008, 19:54:33.

งบสัดท่าไรสำหรับ 2 ชิ้นละครับ

Comment

งบงานบริษัทอ่ะครับ

แรม คงเป็นที่ผมขีดเส้นไว้ แต่ไม่รู้เอายี่ห้ออะไร กับ ถามเรื่องแรม cossair

ส่วน vga นิ่อยากได้ยี่ห้ออะไรก็ได้ครับ ไม่แพง ย้ำ ไม่แพง เพราะแพง นายไม่เซ็นครับ อิอิ

vga มีแรมในตัว 256 พอมั้ยครับ สำหรับ 3 d ถ้าไม่พอ 512 ก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ

Comment

กรแนะนำโลด ผมจัดซื้อเองได้มั่งอย่างนี้คงจะดีไม่น้อย

Comment

ราคา pantip มันโบราณนะครับ ท่าน

เอาแบบนี้ ไม่แพงแล้วก็ตรงงานที่บอก ลองเดินดู X550XT (1800-2000)หรือ X850XT ตอนนี้เหลือไม่กี่พัน (3-4000)ถ้าได้ X850XT จะดีมากหรือ X800GTO ก็ได้ครับ แล้ว MOD DIVER FIRE GL ครับ ซีรี่8 เป็น 256BIT ด้วยครับ ไม่แพง แรง คุ้ม กินไฟไม่มากเหมือนพวก รุ่นใหม่ ครับ

แรมคอร์แชที่แพงกว่า 300 มันเป็นแรม KIT แพงคู่ครับ 512x2 ครับ เขารับรองว่ามัน DUAL ได้ จากโรงงานครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            ราคา pantip มันโบราณนะครับ ท่าน

เอาแบบนี้ ไม่แพงแล้วก็ตรงงานที่บอก ลองเดินดู X550XT (1800-2000)หรือ X850XT ตอนนี้เหลือไม่กี่พัน (3-4000)ถ้าได้ X850XT จะดีมากหรือ X800GTO ก็ได้ครับ แล้ว MOD DIVER FIRE GL ครับ ซีรี่8 เป็น 256BIT ด้วยครับ ไม่แพง แรง คุ้ม กินไฟไม่มากเหมือนพวก รุ่นใหม่ ครับ

แรมคอร์แชที่แพงกว่า 300 มันเป็นแรม KIT แพงคู่ครับ 512x2 ครับ เขารับรองว่ามัน DUAL ได้ จากโรงงานครับ

สมมุติ ถ้าซื้อ cossair ธรรม 1 G ตัวเดียวกัน 2 ตัว มันก็ dual ได้ไม่ใช่เหรอครับ

ไม่ยักรู้ว่ามีแบบรับประกันด้วย

Comment

ได้ซิครับ เครื่องที่ผมซื้อใช้เองทั้งหมดก็ไม่เคยเลือกแบบ kit หรอกครับ เอา ธรรมดาเปิดติดก็เอาแล้วครับถูกด้วย

Comment

Working...
              X