Announcement

Collapse
No announcement yet.

X2 4000+ AliveNF6G-VSTA เล่นเกมส์มีปัญหาอะคับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X2 4000+ AliveNF6G-VSTA เล่นเกมส์มีปัญหาอะคับ..

X2 4000+ AliveNF6G-VSTA เล่นเกมส์มีปัญหาอะคับ..ใช้การ์ดจอออน128Mอ่ะคับ
    เล่นคาบาล ออนไลน์เปิดค้างไว้ประมาณชั่วโมงแล้วเป็นอย่างนี้เกือบทุกทีเลยอ่ะคับ

โหลดไดร์วเวอร์มาอัพแล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิม ขอความคิดเห็นเพื่อนๆด้วยคับ

ปัญหาน่าจะอยู่ที่ graphic card On Board นะครับใช้ Ram เท่าไหร่ครับ ทั้งความจุ และ Bus Ram

Comment

GPU On Board มันร้อนน่ะครับ ถ้าชอบเล่นเกม ซื้อ การ์ดแยก ดีกว่าครับ

Comment

ปัญหาน่าจะอยู่ที่ graphic card On Board นะครับใช้ Ram เท่าไหร่ครับ ทั้งความจุ และ Bus Ram
        ผมออนแรม128คับ ตอนเล่นปรับสุงสุดเลยอ่ะ คงต้องลดลงบ้างละ...ส่วนบัสดูตรงไหนน้อ มือใหม่คับ ขอความกรุณาด้วยคับ..

GPU On Board มันร้อนน่ะครับ ถ้าชอบเล่นเกม ซื้อ การ์ดแยก ดีกว่าครับ
        แนะนำเป็นGFหรือATIดีอ่ะคับ เอาแบบไม่แพงมาก คิกๆ

Originally posted by suri_yaya
        asus gts250dk หา แดง 4870 ขึ้นไป ไม่เพิ่มเงิน ประกันขอเหลือบ้าง เสนอมาเลยครับ...
        ฝากเก็บ
        Last edited by ikhom; 6 Aug 2010, 10:16:07. Reason: ฝากเก็บ

Comment

ลองเช็คแรมดูนะ ของผมเล่นตั้งนานไม่เป็น Cabal นี่แหละ ของผม 3600+ กับ Alive

Comment

ซ้ำ คะแนนก็ได้น้อยด้วยอะคับ
            ท่านtaro kunโปรแนะนำการเว็ตไบออสหน่อยนะคับ

Comment

ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์การ์ดจอออนบอร์ดดูครับ
              เผื่อหาย

Comment

เครื่องคงร้อนครับ ลองเช็ดดูเวลาเล่นลองเอามือไปจับซิงค์cpuว่าร้อนไม (ยกขาด้วยละเดี๋ยวช็อด)

Comment

Originally posted by ikhom View Post
                  X2 4000+ AliveNF6G-VSTA เล่นเกมส์มีปัญหาอะคับ..ใช้การ์ดจอออน128Mอ่ะคับ
                  เล่นคาบาล ออนไลน์เปิดค้างไว้ประมาณชั่วโมงแล้วเป็นอย่างนี้เกือบทุกทีเลยอ่ะคับ

โหลดไดร์วเวอร์มาอัพแล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิม ขอความคิดเห็นเพื่อนๆด้วยคับ

ภาพสวยดีครับ (ในแง่ศิลปะ)

สงสัยชิพมันร้อนละมั้งครับแบบนี้

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคับ ชิฟคงร้อนจิงๆอ่ะเพราะลองปรับคุณภาพ ภาพลดลงมาไม่มีอาการให้เห็นอีกเลย <ก่อนหน้านี้ปรับเต็มหมด> ขอบคุณคับ

Comment

*-* แล้วเปิดสุดทำไมละคราบใช้กาดออนบอร์ดนะ ไม่ได้กาดจอแยกทำปายได้ งิๆ

Comment

Originally posted by jc4211 View Post
                        *-* แล้วเปิดสุดทำไมละคราบใช้กาดออนบอร์ดนะ ไม่ได้กาดจอแยกทำปายได้ งิๆ
                        กะก่อนหน้านี้ใช้At 1700+อะคับ ปรับสุดมันกระดิกตัวยากไหนๆเปลี่ยนแทบจะยกชุดแล้วก็ขอบ้าหน่อยนึงอะคับ ปรับสุดทุกอย่างเลย ตอนเล่นมันก็ลื่นไหลดีนะคับ แต่ที่มีปัญหาก็ตรงเปิดค้างไว้แล้วออกมาทำงานอื่นก่อนอ่ะ บางที่ก็เปิดทิ้งไว้เฉยๆ 55+

แล้วถ้าผมจาเพิ่มการ์ดจอแยก ควรใช้ตัวไหนดีอ่ะคับเอาแบบไม่แพงมากอ่ะ สักไม่เกิน2500 และชิพที่บอร์ดแยกที่จะดีกว่า 6150seใช่ไหมคับ

Comment

อิอิ

Originally posted by ikhom View Post
                          กะก่อนหน้านี้ใช้At 1700+อะคับ ปรับสุดมันกระดิกตัวยากไหนๆเปลี่ยนแทบจะยกชุดแล้วก็ขอบ้าหน่อยนึงอะคับ ปรับสุดทุกอย่างเลย ตอนเล่นมันก็ลื่นไหลดีนะคับ แต่ที่มีปัญหาก็ตรงเปิดค้างไว้แล้วออกมาทำงานอื่นก่อนอ่ะ บางที่ก็เปิดทิ้งไว้เฉยๆ 55+

แล้วถ้าผมจาเพิ่มการ์ดจอแยก ควรใช้ตัวไหนดีอ่ะคับเอาแบบไม่แพงมากอ่ะ สักไม่เกิน2500 และชิพที่บอร์ดแยกที่จะดีกว่า 6150seใช่ไหมคับ

ผม 3600+ กับ alive ก็เคยเป็นแบบคุณนี้แหละ
                          ผลมาจาก ซิฟ เซตมันร้อนจัดเกินไป นะท่าน

งบ ไม่เกิน 2500 เอามาเล่น คาบาล แนะนำ spark 7300 gt ddr3 max คราวนี้เอามาปรับสุดเลย ไม่แลค

Comment

spark 7300 gt ddr3 max
                            จะได้ไหมคับนี่ แรมเท่าไรอ่ะ ไม่เกิน 2500จะได้หรอ

Comment

น่าจะเกี่ยวกับVGaนะคับ

Comment

Working...
                              X