Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำการ O/C E6550 + P5K-E/WIFI ให้ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำการ O/C E6550 + P5K-E/WIFI ให้ด้วยครับ

คือตอนนี้ผม ลอง O/C ไปที่ 3,500 MHz.(500 x 7) โดย Vcore = 1.450 V.อย่างอื่นปรับเป็น AUto หมดครับ ทีนี้พอจะปรับ bus = 510 ปรากฎว่า boot ไม่ขึ้น จึงขอรบกวนเพื่อนช่วยบอกวิธีเล่นบอร์ดตัวนี้ให้หน่อยครับ เพราะตัวปรับเยอะมากไม่รู้จะปรับอะไรบ้าง ขอบคุณครับ

510 นี่ตันที่แรมแล้ว ม่างงงง ว่าแต่แรมอะไรอ่ะ

Comment

แรม G.Skill 6400 รุ่น D9 ครับ

Comment

ทดแรม 1:1 ยังครับ ถ้าทดแล้วลองเพิ่ม vcore ครับ ถ้าเพิ่มแล้วลากไม่ไปแสดงว่า cpu ตันครับ

Comment

กะเล่นเกิน500เลยเหรอเนี่ยะ เทพจริงๆ

อ้าว....สู้ๆครับ เข็นมันต่อ แรมวิ่งถึงสบายอยู่แล้ว อัดไฟเพิ่มซักหน่อย ไม่รอดจริงๆก็กดCLหลวมหน่อย

Comment

อืมม์...ขอบคุณ คุณอิมพีเรียลครับ ผมทดแรม 1 : 1 แล้ว เพิ่ม Vcore = 1.50 แล้วก็ดันไม่ขึ้น สงสัยจะตันแค่นี้ละครับ

Comment

แต่ได้ 500 นี่ก็แรงแล้ว หุๆ แต่ผมลืมบอกให้ลอง cl หลวมๆครับ

Comment

โห....ท่านบัส 500 V.core 1.45 นี่เจ๋งมากแล้วนะครับ E6750 ผมบัส 440 ล่อไป 1.55 แล้ว - -"

Comment

Working...
                X