Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆครับปัญหาผมอาจปัญญาอ่อนแต่ผมแก้ไขมันไม่ได้สักที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆครับปัญหาผมอาจปัญญาอ่อนแต่ผมแก้ไขมันไม่ได้สักที

คือ driver dvd-rom ของผมมันป็น driver z: อ่ะครับผมอยากเปลี่ยนชื่อและก็จาก z:เป็น e: ทำไงบ้างครับ ขอวิธีการอยางละเอียดมีรูปด้วยจะดีมากขอบคุณครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=92355

Comment

เข้า control panel --> administrative tools --> computer management --> disk management ถึงตรงนี้น่าจะเห็น drive ต่างๆ ที่มีอยู่ในเครื่อง เลือกตัวที่เราต้องการ กรณีนี้ก็คลิ๊กขวาที่ z: จะเห็น change drive letter and paths นั่นแหละครับ จัดการ แต่ต้องไม่ไปชนกับตัวอื่นนะครับ อาจมีวิธีที่ง่ายกว่านี้ แต่ผมความรู้น้อยครับ ทำตามมีตามเกิด ง่ะ คุณ TWK post แล้ว พิมพ์ช้าไปหน่อย
      Last edited by s4410020; 29 Aug 2007, 20:37:05.

Comment

ขอบคุณครับ ใจร้อนไปหน่อย วันหลังจะลองหากระทู้ในนี้ก่อนครับ สัญญา ขอบคุณครับ

Comment

เรื่องแบบนี้ไม่ถือว่าปัญญาอ่อนหรอกครับ เราไม่รู้ก็มาหาความรู้มาถามได้นี่ครับ ไม่มีใครเก่งมาแต่เกิดหรอกครับ ค่อย ๆ เก็บไปเดี๋ยวก็เก่งเองครับ ผมเองก็เรืมมาศึกษาจากที่นี่เหมือนกันครับ ที่นี่เหมือนสวรรค์อ่ะครับ เทพเยอะ คิคิ

Comment

เพิ่งจะรู้เหมือนกันว่า Disk Management มันเปลี่ยน drive letter ได้

Comment

Working...
            X