Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตามที่เปรยไว้ มาแอบดูเคสใหม่พ่อผมกันดีกว่าคับพี่น้อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตามที่เปรยไว้ มาแอบดูเคสใหม่พ่อผมกันดีกว่าคับพี่น้อง

เนื่องจากมะวานนี้ไปดูเคสใหม่ให้ป๊ะป๋าสุดท้ายมาสรุปกันที่ตัวนี้คับ เจ้า Mozart TX
    ถือว่าเป็นการ review ให้สำหรับผู้ที่สนใจ Mozart TX อยู่ไปในตัวคับ
    (รูปที่ใช้จะยืมมาจากเว็บก่อนนะคับ วันศุกร์จะเอาตัวจริงๆทั้งหมดมาให้ดูพร้อมใส่อุปกรณ์ด้วย เนื่องจากตอนนี้จะสอบอีกแล้วคับ อ่านหนังสือไม่ทัน)

ตัวนี้มองจากภายนอกจะสังเกตได้เลยครับ ขนาดใหญ่มากๆ รูปทรงจะเป็นแบบ cube คับ ขอบอกว่าลูกเล่นเยอะสุดๆ เยอะยังไงก็เดี๋ยวเอามาให้ดูคับ

ภายในผมขอเลื่อนไปนิดนึงก่อนนะคับ ใครอยากเห็นส่วนไหน อยากรู้อะไร อยากเล่นอะไรกับ Mozart tx โพสทิ้งไว้ได้เลยนะคับ จะได้เอามาลงนำเสนอกันถูก
    ของที่ผมจะใช้เล่นกับเคสนี้มีคร่าวๆดังนี้คับ

x2 รุ่นใดรุ่นนึง be2350 ไม่ก็ 6000+,3600+ sink Blueorb FX
    m2n32-sli deluxe/wifi
    8800 gts 320mb 1 หรือ 2 ตัว (คิดว่าน่าจะเป็น 1 ขี้เกียจแกะ 750w จากอีกเครื่อง+แกะมาไม่รู้จะพอป่าว 555+)
    geil black dragon 1*2g bus 800 cl 4-4-4-12
    harddisk 2 ตัว บ้านๆ
    dvd-rw sata บ้านๆ

ข้อมูลรุ่นนี้เบื้องต้นก่อนนะคับ series Mozart TX มี 4 รุ่นคับ
    Mozart TX VE 1000SWA สีเงิน อลูมิเนียม ฝาข้างใส 2 ด้าน
    Mozart TX VE 1000BWS สีดำ เหล็ก ฝาข้างใส 2 ด้าน
    Mozart TX VE 1000SNA สีเงิน อลูมิเนียม ฝาทึบ 2 ด้าน
    Mozart TX VE 1000BNS สีดำ เหล็ก ฝาทึบ 2 ด้าน

เจอกันวันพรุ่งนี้อีกรอบนะคับ ใครอยากเห็นส่วนไหน มีความเห็นยังไง อยากรู้ส่วนไหน โพสตามสบายเลยคับ ถ้าผมตอบได้จะตอบคับ พี่ๆคนไหนทราบก็ช่วยกันตอบเลยคับ
    Last edited by zaedgebz; 29 Aug 2007, 22:35:51. Reason: รหัสผิดนิดนึง

เจ๋งแฮะ มีคนเล่นด้วย อิอิ

Comment

รอชม

Comment

เคสใหญ่โครตยัดคอมได้2ชุดเลยนะนั่น

Comment

อยากเห็นทุกมุมเหมือนกัน เคสใหญ่ภายในน่าจะโปร่ง จะช่วยให้ภายในเคสเย็นแค่ใหน ที่ใช้อยู่เคสบ้านๆ ปิดฝาไม่ได้ร้อนเอาเรื่องครับ

Comment

Originally posted by nong_f View Post
            เคสใหญ่โครตยัดคอมได้2ชุดเลยนะนั่น
            ได้ 2 ชุดจิงคับ แต่
            ชุดแรกเต็มชุด atx หรือ btx(option เสริม)
            ชุดที่สอง mini itx บอร์ดหายากอะคับ ส่วนใหญ่อยู่ใน brandname ขนาดเล็กมากๆ บ้านเรามะมีขาย
            ใครเห็นก็มาแนะนำผมได้นะคับ

Comment

ภายนอกก็สวย ภายในก็แรง .....

Comment

ท่าทางท่านพ่อ เล่นคอมโหดกว่าลูกอีกนะเนี่ย ของแต่ละอย่าง ยอมแพ้อ่ะ

Comment

ประกอบของเข้าเคสเสร็จจะยกคนเดียวไหวไหมเนี่ย...

Comment

รอสักครู่นะครับช่วงนี้ผมสอบ สเปคหลายๆอย่างยังไม่ลงตัวครับ ตอนนี้มีแต่ซากคอมคับ ของเยอะมากๆ

Comment

ของเยอะก็มาฝากได้นะ ทั้งคอม ทั้งเพื่อนน้องสาว อิอิ

Comment

เท่าที่ดู เคสตัวนี้เหมาะกับทำ HTPC มากกว่า ถ้าจะเอามาใช้เพื่อเล่มเกมส์แรงๆ หรือ โอ คงไม่เหมาะ
                        เพราะตัวเคสสั้นมาก แต่สูง ที่เห็นว่าหนา แต่ไม่ได้มีที่มาก อย่างที่คิดเพราะใส่ เมนบอร์ดได้ 2 ตัว
                        สำหรับเกมส์เมอร์คงไม่เหมาะ เหมาะสำหรับ entertain มากกว่า

Comment

ตัวในฝันยัดได้2ชุด ชุดแรงเล่นเกม ชุดเล็กโหลดบิต

Comment

เยี่ยมครับ ว่า แต่ ยกคนเดียวไหวรึป่าว อิอิ

Comment

ฃอเป็นผู้ติดตามและรับชม...อย่างใจจดใจจ่อ

Comment

Working...
                              X