Announcement

Collapse
No announcement yet.

หาการ์ดจอมาcross fire

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by kapom View Post
    ลืมบอกไป spec ที่ใช้ CF ของผม Athlon II x2 250, ECS Black A785GM-AD3, RAM DDR3 1x2(1333), Asus EAH3450 512mb., HD ยังเป็น IDE อยู่เลย กะลังหาใหม่อยู่
    ได้ OC x2 250 มั้ยท่าน ตอนเทส

Comment

Originally posted by ton426 View Post
      4250 ผมใช้รุ่นไหนครอสได้บ้างครับ...ขอบคุณ
      HD5450 มั้ง
      http://overclockzone.com/tor_za/year...7/his_hd_5450/

Comment

ไครไช้ Asus m4a785td-v-evoแล้วครอสกับ 4350หรือ 3450ขอวิธีเซ็ทไบออสกับเซ็ทในวินโด้ไห้หน่อยครับ

ccc มันไม่ยอมขึ้นหัวข้อ ครอสไฟเลย เซ็ง

Comment

hybrid crossfire ของผมทำได้เป็นแบบนี้

เคสตัวเล็กๆ รอ HD57xx ตัว lowprofile ออกมาก่อนเหอะ
          V
          V
          V
          เห็นมีเพื่อนๆถามนะครับ ก็เลยอยากจะลงไว้ให้ดู

ของผมเป็นเมนบอร์ดชิพ 785>hd4200 กับ hd3450

1. ลบไดรเวอร์อันเก่าออก
          2. ปิดเครื่องเสียบ vga อันใหม่ของเราลงไป เสียบสายที่พอร์ต vga การ์ดของเรา
          3. เปิดเครื่อง เข้า ไปปรับ bios ปรับตรง หน้า advance ตรงหัวข้อ surround view เป็น enabled

4. ลงไดรเวอร์ ati รีบูทเครื่อง เป็นอันเสร็จพิธีครับ มันจะปรับเป็น crossfire อัตโนมัติ

ส่วนจะปรับแต่งอะไรมากกว่านี้ก็เป็นสิทธิ์ของท่านครับ รายละเอียดปรีกย่อยมีอีกพอประมาณลองศึกษาจากปรมาจารย์ goo เอานะครับ

ปล.รูปยืมเค้ามานะครับ ขอบคุณเวป vmodtech ด้วยนะครับ

อาจจะมีอะไรขาดตกบกพร่องไปบ้างขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ เพราะผมก็ไม่เก่ง
          Attached Files
          Last edited by lloullnJ; 14 Jul 2010, 01:28:39.

Comment

Originally posted by lloullnJ View Post
            hybrid crossfire ของผมทำได้เป็นแบบนี้

เคสตัวเล็กๆ รอ HD57xx ตัว lowprofile ออกมาก่อนเหอะ
            ไช้ EVO เหมือนกันหรอครับขอดูไบออสหน่อยท่าน จะเป็นพระคุณอย่างสูงเซ็ทไรมั่งครับ

ลงรายละเอียดหน่อย ไดร์เวอร์อะไรท่าน สายจอเสียบเข้าที่ไหนท่านที่การ์ดหรือที่ออนบอร์ด

ขอลงรายละเอียดเพื่อเป็นประโยชน์แก่ผมและผู้อื่นหน่อยครับ

Comment

4พัน เก็บอีกอึดใจเดียวได้ 5770 เลยนะนั้น

Comment

จะเอา4350ครอสไม่รู้เป็นไรไม่ได้มันดิสเบิลการ์ดออนบอร์ดไว้

มันตั้ง 4350 เป็น Primary เซ็ทไบออส เซอร์ราววิวก็ อเนเบิลล่ะ แต่ไม่เข้าใจไบออสอัสซุส อะไม่รู้ข้างบนสุด
                GPP-GFX0-IGX0-PCI ที่มันมีให้เลือกสับไปสับมาอยู่4แบบไม่รู้มันคือไรหว่าไครรู้ช่วยบอกทีครับ

Comment

หรือว่าต้องใช้ 7 หว่า

Comment

ASUS ENGTS250 4580 บาท 256 Bit
                    ผมว่าตัวนี้โอเคกว่านะ ไม่ต้อง Cross หรอก ตัวนี้ กินขาด

Comment

Working...
                    X