Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผม ping router ทั้งวันทั้งคืนจะเป็นอะไรไม๊ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผม ping router ทั้งวันทั้งคืนจะเป็นอะไรไม๊ครับ

อยากรู้อ่ะผู้รู้ช่วยไขข้อข้องใจทีงับการที่เรา ping router แบบเป็นเวลานานๆข้ามวันข้ามคืนมันจะเกิดผลเสียหรือผลดียังไงบ้างครับ

คาดว่าคงไม่มีปัญหาอะไร ถ้าเราไม่ Ping packet ที่ขนาดใหญ่มากนัก

Comment

ถ้าเครื่องเดียวไม่มีปัญหาอะไร นะถ้าไม่ใส่ packet แต่ถ้าหลายเครื่อง ไม่แน่ครับ

Comment

มะมีปัญหาแต่ประการใด เคยเปิดปิงทิ้งไว้เกือบเดือน แต่ถ้าหลาย ๆ เครื่องทราฟฟิคก้อจะมากขึ้นเรื่อยๆ ประมาณนั้น

Comment

หลายๆเครื่อง ระบบ lan ก็ ช้า ซิครับ

Comment

จะ ping ข้ามวันข้ามคืนหาอะไรล่ะครับบ ว่างๆ ก้อ ping loop back เครื่องคอมเล่นๆ ด้วยก็ได้นะ เช็คการ์ดแลนน

Comment

ไม่มีปัญหาอะไร ครับ
              แต่ถ้า หลายๆ เครื่อง คอม ช่วยกัน ping พร้อมกัน น่ะ ช้าแน่ะ เอาซัก 100 เครื่อง เอาให้ตายไปเลย

Comment

ฟามรู้ จด ๆ ขอบคุณครับที่ให้ความรู้

Comment

เมื่อก่อนตอนเล่น rag ปิ้งกันจนเอาไข่มาทอดได้ไข่ดาวเลย แต่ไม่เห็นจะเป็นไร มันถึกดี

Comment

แล้วเวลา ping เราจะใส่ packet อย่างไงครับ

Comment

ping คือไรหรอง่ะ <<<โง่จิงเรา!!!

Comment

Working...
                      X