Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาฝอยเรื่องลำโพงกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อยากดูๆๆ

Comment

อิ๊บ ...*-* ดันห้ายคับ

Comment

รอของผมหมดประกันก่อน เดี๋ยวโมมั่ง

งบน้อย ได้แค่ SBS ครับ แห่ะๆ

Comment

ไหงเงียบไปเลยอ่ะท่าน มารอครับ

Comment

กำลังซุ่มอยู่ครับท่าน ตัวนี้โมยากพอควร ตู้ใหญ่แต่พื้นที่น้อย

Comment

แบ่งๆความรุ้กันไป

Comment

Originally posted by camera View Post
                อันนี้หลังเปลี่ยนขั้นต้นก่อน

ไดโอด 1N54
                c 10000 uF
                c 10000 uF หาซื้อได้ที่ไหนอะคับ แล้วก้อลำโพงด้วยคับซื้อได้ที่ไหนบ้าง

Comment

ถ้าให้ลง 5 นิ้วตัวละ 4000 เนี่ย ยอมละครับ
                  ราคาเกือบเท่าแหลมชุดบ้านผ้าไหมมัดหมี่ตัวละ 4800 แถมไม่มีของอีก

แต่ชอบเทอรอยด์จัง แหล่มดี อิ อิ

ผมยังหาวิธีงัดตู้ซับ Cambridge SoundWorks 2.1 มะได้เลย
                  หาเครื่องมือไม่ได้ คริ คริ
                  ...................................

ถ้า...ว่างต้องเอา Alpine ไปให้คุณวิกร จัดการให้ซะแล้ว รื้อเล่นซะเจ๊งเลย
                  แอมป์ DENON ก็กองทิ้งไว้ 10 ปี C คงป่วยละมั๊ง 55555

Comment

Originally posted by truenos View Post
                    c 10000 uF หาซื้อได้ที่ไหนอะคับ แล้วก้อลำโพงด้วยคับซื้อได้ที่ไหนบ้าง

C ซื้อร้านขายอะไหล่อิเล็คทั่วไปน่าจะมีครับ ไม่งั้นก็บ้านหม้อมีแน่นอน

ส่วนลำโพง 4000 นี่หมายถึง ba 790 ทั้งชุดครับ พอดีไปได้ลำโพงจีน รูปร่างคล้ายกันแต่ตัวละแค่ 60 บาท เอง

Comment

โอ่ๆ ท่าน BA790 โมกันขนาดนี้เลยเหรอคับเนี่ย ^_^"
                      ว่าแต่ผมขอลองแค่หม้อแปลงก่อนดีกว่า ข้างในไม่กล้ารื้อ
                      เพราะตู้ไม้ผมเกลียวไม่ดี เปิดแล้วกัวปิดไม่ได้อีก >_<

ว่าแต่หม้อแปลง 2A หรือ 3A ขึ้นไปนี่ หาซื้อได้ที่ไหนอ่าคับ
                      (เอาแบบ A เต็มๆด้วยนะห่ะ กัวลำโพงพัง)

Comment

ชอบนะ อยากทำมั่งแต่ คงทำไม่เปนอ่าาาาาา สงสัยต้องยกไปหา อิๆๆ

Comment

Originally posted by ซาลาเปาหมูสับ View Post
                          โอ่ๆ ท่าน BA790 โมกันขนาดนี้เลยเหรอคับเนี่ย ^_^"
                          ว่าแต่ผมขอลองแค่หม้อแปลงก่อนดีกว่า ข้างในไม่กล้ารื้อ
                          เพราะตู้ไม้ผมเกลียวไม่ดี เปิดแล้วกัวปิดไม่ได้อีก >_<

ว่าแต่หม้อแปลง 2A หรือ 3A ขึ้นไปนี่ หาซื้อได้ที่ไหนอ่าคับ
                          (เอาแบบ A เต็มๆด้วยนะห่ะ กัวลำโพงพัง)
                          -เกลียวเสีย เอากาวอัดก่อนไขน็อตครับ แน่นปึ๊ก
                          -หม้อแปลงใช้ 5 A ไปเลยครับ พอแน่นอน 2-3 A ไม่พอหรอกครับ
                          -ซื้อที่บ้านหม้อครับ เยอะดี
                          Originally posted by nitroboy View Post
                          ชอบนะ อยากทำมั่งแต่ คงทำไม่เปนอ่าาาาาา สงสัยต้องยกไปหา อิๆๆ

มียกมาได้ครับ มีเหยื่อมาให้หลายเจ้าแล้ว อิอิ เช่น x3 5.1 ba635 เดี๋ยวกลับจาก ชม ก่อนจะไปรื้อ 635 ต่อ

Comment

อ้าวท่าน แล้วแบบนี้เอากาวอัดเวลาไขออกมารอบหลัง มันไม่พังหมดเหรอครับ??? หรือว่าอย่างไรอ่า?? >_<

ปล.แล้วหม้อแปลง 5A อย่างในรูปที่พี่ใช้ ราคามันเท่าไหร่ได้อ่าคับ??

Comment

ไช้งบประมานเท่าไหร่อ่ะครับ อยากลองมั่ง เอาลำโพงบ้านๆมายำไห้ดูหน่อยไม่ได้หรอครับ พวก ครีทีฟ 2.1รุ่น370 หรือ saag หรืออะไรที่มันหาง่ายๆทำตามได้ง่านๆอ่ะครับ ท่านเอาลำโพงเทพมา (ถ้าผมมีลำโพงแบบนั้น ใจคงไม่ด้านพอจะเอามายำ 5555555+)

Comment

Originally posted by ซาลาเปาหมูสับ View Post
                                อ้าวท่าน แล้วแบบนี้เอากาวอัดเวลาไขออกมารอบหลัง มันไม่พังหมดเหรอครับ??? หรือว่าอย่างไรอ่า?? >_<

ปล.แล้วหม้อแปลง 5A อย่างในรูปที่พี่ใช้ ราคามันเท่าไหร่ได้อ่าคับ??
                                - กาวลาเท็ก ครับ แกะอีกก็อัดอีก
                                - 650 ครับ

Originally posted by nitroboy View Post
                                ไช้งบประมานเท่าไหร่อ่ะครับ อยากลองมั่ง เอาลำโพงบ้านๆมายำไห้ดูหน่อยไม่ได้หรอครับ พวก ครีทีฟ 2.1รุ่น370 หรือ saag หรืออะไรที่มันหาง่ายๆทำตามได้ง่านๆอ่ะครับ ท่านเอาลำโพงเทพมา (ถ้าผมมีลำโพงแบบนั้น ใจคงไม่ด้านพอจะเอามายำ 5555555+)
                                - ตัว 790 ใช้ไปประมาณ 800 ครับ แพงที่ค่าหม้อแปลง
                                - saag 820 เคยทำแล้วครับ ให้น้องใช้อยู่ ตอนนั้นไม่มีกล้องถ่ายรูปแต่รวมๆก็เหมือน 790 เลย(ไส้ในคล้ายกัน)
                                - ไม่ได้ยำนะท่าน แค่ทำให้มันคุ้มค่า ขึ้นเท่านั้นเอง (790 ของเดิมเปิดนิดเดียวแปกๆแล้ว )

Comment

Working...
                                X