Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงไดรเวอร์การ์ดจอแล้วดูไฟล์วิดีโอมีปัญหาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงไดรเวอร์การ์ดจอแล้วดูไฟล์วิดีโอมีปัญหาครับ

พอดีคอมตอนนี้มีอาการแบบนี้
    http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=92627

ก็เลยลองลงไดรเวอร์ตัวล่าสุดดู
    ปรากฎว่ามันดูไฟล์วิดีโอทั้งหลายแหล่ที่ดูได้ปกติ กลายเป็นมีแต่เสียงแล้วภาพมีแต่จอดำครับ
    มีวิธีแก้ปัญหานี้รึเปล่าครับ ?

ใช้โปรแกรมอะไรเปิดดูง่ะ ลองดูหลายๆโปรแกรมยังครับ....

Comment

ที่เปิดดูแล้วมีภาพกับเสียงคือ wmp ครับ
      แต่บางที่มันเปิดดูบางไฟล์ไม่ได้เหมือนกัน

ปกติผมใช้ zoom player ไม่ก็ kmplayer ครับ

Comment

กลับมาลองมั่วๆดู
        เลยลองไปกด Catalyst Control Center ดูมั่วๆ
        ปรากฎว่าสามารถดูวิดีโอได้เองเฉย OTL

ไม่เคยใช้การ์ดจอใหม่ๆเลยไม่รู้ว่าต้องไปเซ็ทเองตรงนี้มีผลกับการดูไฟล์วิดีโอด้วย

ขอบคุณที่ช่วยตอบครับ ตอนนี้เหลือรอดูอาการว่าจะมีจอฟ้าอีกรึเปล่า

Comment

Working...
        X