Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอคู่ระหว่าง 8800GTS กับ HD2900XT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอคู่ระหว่าง 8800GTS กับ HD2900XT

การ์ดจอคู่ระหว่าง 8800GTS กับ HD2900XT ต่อการ์ดจอคู่แล้วอันไหนแรงกว่ากันอะครับ

พอๆกันแล้วแต่ท่านจะเลือก แรง8800gts สวยhd2900xt

Comment

hd2900xt แรง สวย เนียน

Comment

8800GTS กับ HD2900XT มีคนถามกันเยอะแล้วนะ
        ถ้า 8800GTS 320mb กับ HD2900XT แล้ว HD2900XT แรงกว่าคับ
        แต่ถ้า 8800GTS 320mb กับ HD2900XT แล้วแต่เกมส์คับ บางเกมส์ 8800 ก็แรงกว่า หรือบางเกมส์ 2900 ก็แรงกว่า

Comment

ดูข้อมูลของการ์ด 2 ตัวนี้มาหลายที่ มันตัดสินยากอ่ะครับ อยู่ที่เกม ไดรเวอร์ การเปิด AA AF และอีกสารพัดตัวแปร
          ผลัดกันนำผลัดกันตามครับ

Comment

ชอบไหนเอาอันนั้นครับ

Comment

ผมว่า Hd2900xt คับผม ภาพสวยกว่า แรงกว่า แรมมากกว่า -*-แต่กินไฟเยอะกว่า - -*

Comment

โดยรวมแล้ว HD2900XT แรงกว่า ครับ

Comment

Comment

HD2900XT ครับผม แรงกว่าด้วยรายละเอียดที่คาดไม่ถึง

Comment

8800GTS เมื่อ SLI แล้วสามารถเลือกได้นะครับว่าจะให้การ์ดทำงานอย่างไร เช่น GFX+Physics หรือ GFX+GFX ครับ 8800GTS สามารถประมวลผลฟิสิกส์ได้ในการ์ดตัวเดียวนะครับ

Comment

ทั้ง 8800 กับ 2900 ก้อรองรับการคำนวณฟิสิกบนตัวกาดทั้งคู่นี่คับ

อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะคับ คือผมมองว่า การต่อกาดจอคู่ ทั้ง SLI และ CrossFire ถ้า เราเก็บส่วนที่่เป็นค่ากาดจอตัวแรงอีกตัว ไปแชให้ส่วนอื่นในระบบ น่าจะทำให้ความเร็วของระบบทั้งหมดเร็วขึ้นมากกว่าที่จะมาทำเป็นกาดจอคู่ คือคอมพิวเตอร์ซักเครื่องที่จะเอามาเล่นเกม สิ่งที่จะทำให้มันเร็ว แรง ไม่ได้อยู่ที่กาดจออย่างเดียว มันอยู่ที่ระบบโดยรวมมากกว่าคับ สิ่งที่ผมแสดงความคิดเห็นออกมาตรงนี้ ถ้าไม่ถูกใจใคร ก้อขอโทดไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคับ

Comment

HD2900XT แรงกว่างับแต่กินไฟมากไปหน่อย

Comment

Working...
                          X