Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียบ 512 4อัน กับ 1G 2อัน อันไหนดีกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียบ 512 4อัน กับ 1G 2อัน อันไหนดีกว่าครับ

เสียบ 512 4อัน กับ 1G 2อัน อันไหนดีกว่าครับ

1G 2อัน อันดีกว่าครับ อนาคตเพิ่มได้อีก

Comment

ตามด้านบนและด้านล่าง

Comment

Originally posted by baroz View Post
        1G 2อัน อันดีกว่าครับ อนาคตเพิ่มได้อีก
        แม่นแล้ว

Comment

ถูกต้องที่สู๊ดดด

Comment

ถ้ามีตังเยอะก็ต้อง1g*4 ละครับ เหอๆ

Comment

นั่นแหละๆ ๆ ๆ

Comment

ผมว่าเสียบเท่าที่มีดีที่สุด เห่อๆ

Comment

2อันครับ 4อันบางบอร์ดมันจะไม่เสถียรนะ

Comment

2ตัวอ่ะ
                    1เพิ่มได้อีก
                    2เหมือนคนมากคนมากความ

Comment

ไม่น่าเชื่อ ร้านคอมใน1000ทิพ บอกว่าให้ใส่ 4 ช่องจะได้เป็น quad chanel ม่ายรู้จริงอะเป่า เคยได้ยินแค่ dual chanel

+

Comment

Originally posted by karanikov View Post
                        ไม่น่าเชื่อ ร้านคอมใน1000ทิพ บอกว่าให้ใส่ 4 ช่องจะได้เป็น quad chanel ม่ายรู้จริงอะเป่า เคยได้ยินแค่ dual chanel

+
                        ถ้าจะ Quote Channel ต้องเพิ่ม Slot RAM อีก 1 เท่าตัว ใส่ RAM 4 แผง ใน Slot สีเดียวกัน เอาเป็นว่าต้องมีร Slot RAM รวมกัน 8 Slot แล้ว ต้องทำ Chipset ออกมารองรับด้วย งั้นผมผลิตเองเองเลย คือ Chip P38 กับ ICH10R SATAIII เอิ๊ก ๆ อันนี้ผมผลิตของผมเองนะ ในท้องตลาดไม่มีนะครับ

Comment

4 แถวก็ Dual Channel 2 คู่คับ -*-

Comment

1G x 2 กับ 512M x 4
                            ดีเท่ากันครับ เพราะ 2G Dual Channel เหมือนกันครับ
                            *แรม1 ตัวกินไฟ 10-15 Wett

Comment

512*4 ไม่ใช่ว่าจะดีน้อยกว่า 1024*2 หรอกครับ ผมขอฟันธง
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              เพราะว่า แบ่งให้เพื่อนยืมได้
                              แรมเสียตัวนึง ยังเหลืออีก 3 แผงแหน่ะ
                              อิๆ เพราะผมซื้อทีละคู่ ลงทุนน้อยดี ไม่พอค่อยเพิ่ม

Comment

Working...
                              X