Announcement

Collapse
No announcement yet.

E6400 + P5B-E + Sink เดิมๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E6400 + P5B-E + Sink เดิมๆ

บัสจาก 266 ไป 333 ไฟ auto แรม 1:1
    จะถามว่า temp Idle 55-58 full load (SP 2004 dual core) 70-75 ร้อนไปไหม

อย่าง ร้อนครับ idle ไม่น่าเกิน 50 ลองฟิกไฟ cpu ใหม่ ครับอย่าให้มันออโต้

Comment

ลองจัดระบบภายในเคย ทิศทางลม สายไฟให้ดีครับ

Comment

ครับ ตอนนี้เปิดเคส ทาซิลิโคนใหม่เป็น Arctic Silver 5 ห้องแอร์ idle 45 ธรรมดา 48 ลดลงพอควร

Comment

ยังร้อนอยู่ครับ..idle ซัก 30-40

Comment

Originally posted by nemo_ee14 View Post
            ยังร้อนอยู่ครับ..idle ซัก 30-40
            ยังร้อนอีกเหรอครับ ผมว่าระดับนี้ใช้ sink original กับลากบัสขึ้นมา 333 ความเร็วขึ้นมาถึง 25% จะทำให้ลดเหลือ 30-40 ผมว่าไม่ไหวครับ นอกจากจะเปลี่ยน sink เป็น Thermalright Ultra 120 Extreme คงพอไหว

ผมใส่ในเคส Lian Li PC-61

http://www.lian-li.com/product/produ...index=4&type=b

บวกกับ Harddisk อีก 4 ลูก เป็น raptor 10,000 รอบ 2 ตัว บวกกับ asus 7900gt top ก็ร้อนเหลือเกิน idle ล่อไป 60-62 ถ้าเล่น f.e.a.r. ขึ้นถึง 80 กว่า เล่นเอาภาพแตก สีเพี้ยน นี่ไม่ได้ o/c นะครับ ว่าจะซื้อ Arctic-Cooling Accelero S1 บวกพัดลมมาใส่น่าจะดีขึ้น

Comment

ของผมแล้วแต่เวลาอ่ะ
              ถ้ากลางวัน ความร้อนแต่ละ core ก็ 45-48
              แต่ถ้า กลางคืนก็ 38-42

ปล. SINK เดิม + พัดลมหมุน 100% นะ
              ปล2. ส่วนตัว cpu มันเย็นๆ แค่ 36 เอง ผมล่ะ งง 555+ แต่ว่าความร้อนของ core ร้อนแรง

Comment

Working...
              X