Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับเครื่องมันขึ้น out off memory

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับเครื่องมันขึ้น out off memory

สอบถามเกี่ยวกับเครื่องมันขึ้น out off memory หน่อยน่ะครับไม่ทราบว่ามันเป็นเพราะอะไรเหรอครับ มันจะขึ้นมาเรื่อยๆหลายๆอันอะครับแล้วมีคำว่า out off memory ไม่ทราบมีทางแก้ไข้ไหมครับ

มันขึ้นอย่างนี้อะครับช่วยทีน่ะครับ
    Attached Files

Comment

แป่ว ไม่มีใครตอบเลย

Comment

แรมเท่าไหร่ครับ

Comment

แรม 256 ครับ

Comment

แล้วยังงัยต่อครับท่านเงียบเลยเหอะๆ

Comment

แรมน้อยไปหน่อยนะ แล้วใช้โปรแกรมอะไรล่ะ ถึงบริโภคแรมซะเกลี้ยงเลย ลองดู
              virtual memory ตั้งไว้ที่เท่าไหร่ครับ hdd ไกล้เต็มยัง ( ไดร์ c: ) จริงควรตั้ง virtual memory ไว้ประมาณ 1.5
              เท่าของแรมที่มีและควรเป็นไดร์ที่ไม่ใช่ระบบปฏิบัติการครับ.....ลองดูครับอาจช่วยได้นิดหน่อย(หาแรมมาเพิ่มจะดีที่สุด)
              Attached Files
              Last edited by zman; 30 Aug 2007, 15:35:16.

Comment

อ๋อครับจะลองทำดูน่ะครับ ขอบคุณมากน่ะครับสำหรับคำแนะนำน่ะครับ

Comment

Working...
                X